Lakini nilishangazwa sana. oh, kwa nini hii watoto wetu matineja? Sijui leo watoto wadogo majua kadogo fofe na fifi kadogo wale nini hii wajua wa kumi na sita nao wanakuja kabisa ni wajua kwenye, kwenye nini hii wasichana wadogo kwenye umri huo wanataka waonekane wanapendeza, unajua nao, unajua nywele zote zimesokotwa viwimbiwimbi juu ya vichwa vyao. Niliwaona nani nilipokuwa nikihubiri kiliendelea tukisiana kusinyana na muda <laughs> si muda walikuwa wanazitimua zirudi si nyuma zitoke usoni mwao, viumbi wimbi vyao vyote nikanyoshwa. <laughs> msichana mdogo wa dada Don, na na nilimwona na mtoto mtoto mtoto mtoto, mtoto, mtoto, mtoto wa ndugu Colin, jina lake ni nani? Betty, Betty mdogo. Kwa namna fulani nilicheka <laughs> kidogo kimoyomoyo, lakini niliona uzuri wote huo wa jua zimefungwa vizuri kabisa, na halafu mara moja zikarinii <laughs> Vema na watakieni heri vipenzi mnapendeza kwangu mimi hata hivyo hiyo ni kweli. Nzuri ni ni roho nzuri itakayokuja na kuketi katika mkutano namna hiyo na kusikiliza Injili. Hilo ndilo linalomfanya msichana na kuwa mzuri. Na mimi nafikiri mvulana yeyote alipo ambaye anastahili kuoa anafikiria vivyo hivyo. <laughs> Ndugu Neva anasema amina. Asante Bwana. Hilo ni sawa. <laughs> Kuna mtu aliyekubaliana nami kwamba hilo ni kweli. Vema, ninaamini kwamba jambo hilo ni kweli. Sasa si jambo la ajabu ni fungua moja kwa moja katika Danieli tisa nilipoifungua biblia yangu. Uh, sasa kwa kawaida ninamwambia kila mtu asitoe makoti yao walio na tobo kwenye shati. Kwa hiyo ninatumaini langu alina lakini, lakini nimeona wakati ambapo sikuweza kutoa koti langu, shati langu lilikuwa na tobo kweli kabisa, nami nafikiri hili halina. Sasa Uh, lo kwangu, mimi sisi, na ninaamini kwa niaba ya wasikilizaji, tuna uthamini uwepo wa Roho Mtakatifu asubuhi ya leo, nasi tunafurahia ushirika na uwepo wa mmoja kwa mwingine. Ni vizuri, ni vema, ni la kupendeza jinsi gani kwa ndugu kuishi pamoja katika umoja. Ni kama upako mzuri wa mafuta ya shukayo ndevuni mwa Haruni, ya shukayo mpaka upindo wa mavazi yake. na ni nani niliyemkuta kule ila ndugu bila hapa na baba do, tumeketi pale wa kila tu nyama ya kuku na kukaanga mzuri sana, nilio niliyepata kuona na wakifurahia sana wakikazana kuila kabisa. Wajua, nikapanda juu na nikakuta sehemu kubwa ya kanisa juu kule, na walichaka hata kunimtia chakula changu. Sasa hiyo kweli nilikuwa ni jambo zuri sana na familia, jambo hilo nilipofika nyumbani, huyo hapa bila na kuja na sanduku la nyanya ambazo mtu fulani aliniletea kutoka huko mbali katika lile jimbo zuri baridi baridi baridi la Georgia kule chini, ambapo kuna hali ya baridi kidogo kule. Wananiambia Nigeria pia kwenye wakati huu. Alafu nikakutana na jamaa mmoja kijana huko nje. Nilikuwa nikitoka kwenye mazungumzo yangu ya faragha la Syria leo, na nikashuka kuja kupitia kanisani kama nusu saa iliyopita nafikiri. Ni jamaa mdogo hivi nje, akasema. Nikasema, nikasema kuna joto, akasema ni joto kweli. Nilijua alitoka Georgia, kwa hiyo akasema hakika ni joto huko Georgia. Well, vema, tunajaribu kutoroka sehemu yenye joto zaidi, sivyo? yeah, hiyo ndio sababu tuko hapa. Asanteni so sana wapendwa, kwa wema wenu wote. Ningefanya nini bila ninyi? Ningefanya ningefanya ningefanya nini tu bila ninyi? Kama nisingekuwa na mtu aliyenipenda, kuna mtu ambaye angesikiliza ujumbe huu, ujumbe wangu wote ungefaa kitu hata kidogo. Siwezi kuhubiri kwa nguzo za simu na miti, isingeuelewa kwa hiyo haina budi kuwa ni, ni watu kama ninyi nyote ambao watakuja na kusikiliza, na wakati mnapokuja na kuketi mahali penye joto kama kusimama hapa na mimi, mke wangu alisema wa karibu aungue nyuma kula siku ya leo. He's na kuwaona watu, na wakati mwingine kwa wagonjwa ambao wanaketi kwenye mikutano kama hiyo na hiyo. Like Mungu na awape uh, ma, makazi mazuri yanayopendezwa sana utukufu. Ni ndilo ombi langu nami ninatumaini tu na kuamini ya kwamba yeye atafanya jambo hilo. Sasa hebu tuone koti langu, mtu fulani aliweka hapa, nami sina budi kusoma kidogo usiku wa leo. Wangapi wanafurahia sehemu za kwanza zao? Uh, lo, kama kungekuwa na joto sana, tungezidi kuendelea tu moja kwa moja juma zima na ma, uh, kitabu cha Ufunuo ninakipenda tu, ninaishi umo tu. Nani ombeni kwa namna fulani kwa ajili yangu juma hili, kwa maana juma pili, gayo mimi Bwana kipenda sina budi kukabiliana na kule uh, kuweka majuma yale pamoja, na hilo ni jambo ambalo sijui lolote juu yake So na kwa hiyo ninamtumainia tu Bwana ya kwamba itabidi yeye anipe jibu. Na ni nimesoma watu wengi mbalimbali ambao ambao walinena habari zake ambao wameandika habari zake. Nimesoma mitasari iliyoko pambizoni hapa chini ya daktari Schofield, mwanachuoni mashuhuri, lakini kwa kweli sikuweza kukubaliana naye katika so mitasari yake mingi ya pambizoni, maana siwezi kuona jambo ile ambapo alina budi alina budi kuifanya ile picha ikae sawa. Sasa kama ulikuwa unaunganisha mchezo wa zuzua na kwa si hivyo muda unajua, useme roo hiki kinaingia hapa la. Nina hika hivi kinaingia hapa. Vema yakubidi angalie hapa kwenye picha yako uone unachokana. Alafu kama kama ufanyije jambo hilo uta vuruga mtoto wako kabisa. Sasa, vipi kama ulikuwa ukipoe nini ulikuwa na picha vizuri sana ya mashambari na ng'ombe kila nyasi kwenye kilele cha mti sasa hilo alinge kuwa sawa sivyo? Maana hali nyasi juu ya mti. Kwa hiyo hilo ndilo ilivyokuwa. Kama wewe Roho Mtakatifu ayaunganisha hayo maandiko pamoja, kipa una picha yote picha kuu ya ukombozi. Hivyo ndivyo tunavyotaka ile kweli, na mpaka tutakapojua ile kweli, tutaliacha tu peke yake. Alafu basi Mungu atakapotupa ile kweli, vyema, ndipo nitanena habari zake. Unajua nini? Nadhani ndugu Rais Lota na baadhi ya wale watu wa zamani hapa walioanza huko nyuma muda mrefu uliopita kulikuwa na kama nadhani miaka ya kwanza mitatu ama minne ya huduma yangu papa hapa na maskanini, hata nisingeweza kuhubiri juu ya somo la kuzimu, kwa sababu si sikuweza kujua kama palikuwa ni mahali panapowaka moto, kama palikuwa ni kaburi. Na kila wakati neno liliposema kaburi, ningepata fasiri yake ikisema jehanamu, jehanamu ni kaburi. Kila wakati liliposema kuzimu, jehanamu ni kaburi. Nami nikaliacha tu peke yake mpaka nilipopata nililokuwa nikinena habari zake, ndipo nikahubiri juu ya kuzima. <laughs> Basi hata nilipopata katika picha zima na kuona mahali ilipokuwa, kwa sababu ninajisikia kwamba mhudumu anawajibika kwa Mungu yale anayoliambia kusanifu hilo, kwa sababu wao watashikilia kabisa jambo hilo na kwa hiyo basi, vipi kama nitawafanya washikilie mahali pasipo sahihi, alafu wakati ufikia ambapo kushikilia ugu wa hakukusimama unaona. Na katika ono lile alilonipa Bwana wakati fulani uliopita, wakati mamilioni, wakati yule aliyekuwa akinenda nami alisema, Uh, utahukumiwa wewe kwanza kwa injili unahubiri. Nikasema, nilihubiri jambo lile lile alilohubiri Paulo na hao wengine. Na mamilioni hayo yote ya sauti yakalia kwa sauti kuu, tunatumainia jambo hilo. Hivyo ndivyo ilivyokuwa, unaona. Sawa. Ninataka kuendelea usiku wa leo sasa, ili tusichukue muda mrefu sana, na msisahau sasa. Sasa, asubuhi ya leo nina mtasari mfupi hapa. Asubuhi ya leo nilizungumzia kuhusu eh, Danieli akiwa uhamishoni, Gabrieli akimjia na kumjulisha eh, habari za wakati ujao. Hayo ndiyo tuliyokuwa nayo asubuhi ya leo, taarifa ya wakati ujao. Sasa usiku wa leo tunazungumza juu ya sababu sita za kusudi la Gabrieli kumzuru Danieli. Jumapili pili ijayo, Bwana kipenda kuyaweka hayo majuma sabini mahali pake katika ratiba ya wakati, na sisi tunasimamia wapi? sasa kama tunaweza tu kupata jambo hilo na kulihakikisha yakini basi tutajua tu out, saa tunayoishi sasa hatutajua yeye atakuja lini no hakuna mtu no atakayejua hilo Yesu ajui hilo yeye mwenyewe alisema hakujua alisema ni baba tu pekee aliyejua jambo hilo wala hata malaika hawajui hakuna mmoja wetu anayejua wakati yeye atakapokuja lakini tunaweza kujua ile ile saa ambayo wakati tunaoishi kujua jinsi tu tunavyoweza kuwa tuko karibu sasa. Ili kurudia kwa kifupi, kwa sababu hao wavulana wanamnasa kanda za huu mitambo, inafanya kazi kule nyuma kwenye kile chumba, nazo kanda bila shaka zinatumwa kila mahali. Sasa katika somo la asubuhi ya leo, baada ya kurudia kwa ufupi mlango wa nne na watano, ndipo tulifikia kuanzia mlango wa tisa wa Danieli na sasa chukua leo tunaendelea na mlango wa tisa. Kabla tujaendea, hebu na tunanishe vitu vyetu kidogo tu na tuzungumza na mwandishi wa neno. Mungu wetu mwenye neema, tuna hakika kwamba unajua makusudi hasa ya moyo wetu kabisa. You know unajua ni kwa nini tuko hapa, you nawe know na unajua ya kwamba hatukuja usiku wa leo kwa sababu tu kwamba ati tulifikiria pale kuwa ni mahali pazuri pa kuja kujiburudisha kidogo wakati wa alasiri right. Baba, siamini kuna mtu mmoja aliyopo hapa aliye na kusudi hilo. Ninaamini ya kwamba tuko hapa usiku wa leo kwa sababu tunaamanisha kabisa, tunaamini na tunataka kujua Bwana asema hivi Tunakupenda Bwana, na tunalipenda neno lako, na kama mahali hapa ambapo umetuandalia kuwa na dari tu juu ya vichwa vyetu na kuta hizi za mawe, tunakushukuru wewe kwa ajili ya mahali hapa, kwa kuwa tunaamini kwamba kuna makao ng'ambo ya mbingu ambako tunaelekea nasi tunawawazia babu zetu ambao hata hawakuwa na majaliwa haya, na linatufanya tuinamishe mio yetu kwa aibu, Bwana, kwa kunung'unika. Sasa Baba, tunaomba ya kwamba utatufungulia usiku wa leo maandiko jo, ukatembee karibu na kila mmoja wetu tunaposhuka kwenda katika barabara hii usiku wa leo. Nena nasi kama ulivyofanya kwa wale waliokuwa wakienda zao Emau kutoka Yerusalemu ili kwamba wakati ibada zitakapokuisha usiku wa leo, tuweze kwenda kwenye makao mbalimbali mba na kusema jerio yetu haikuwaka ndani yetu hapo tulipomsikia kinena katika neno lake. Bariki kusoma huku, bariki jitihada zangu dhaifu. Bwana, fungua kinywa changu kwa mambo yale yaliyo ya kweli, na ukifunge kwa yale yaliyo nakosa, na ujipatie utukufu mwenyewe na utukufu katika watu wako, wapate kuona ile saa tunayoishi na kule kukaribia kwa kuja kwa Bwana Yesu. Kwa kuwa tunaomba katika jina la lake jina la Yesu Kristo, amina. Sasa ili kurudia kifupi maandiko yetu kwa muda mfupi, tunaona ya kwamba Danieli alikuwa wa mishoni kwa muda mrefu wa miaka sitini na minane. Wazieni jambo hilo sasa, ninyi na karatasi zenu na penseli, ambao hamkuipata hasubuia leo naweza kulichukua tena usiku wa leo tangu mia sita na sita BK hadi mia tano thelathini na nane toa mia tano thelathini na nane kutoka mia sita na sita unapata miaka sitini na minane ambayo danieli alikuwa katika mateka hana kanisa la kuhudhuria hana mahubiri ya kusikiliza hakuna chochote lakini alikuwa na vitabu vichache magombo machache ambapo nabii aliyemtangulia alikuwa amesadiri na huyo alikuwa ni alikuwa ni yeremia sasa wakati alipokuwa akiyasoma maandiko aliona wakati ulikuwa unakuisha ule wakati wa ile miaka sabini. Daniel, naye Danieli aliamini kwa uchaji kila neno ambalo nabii Yeremia alinena. Nami ninasema jambo hili kwa darasa langu siku ya leo. Je, tungepaswa kuwaamini manabii wetu? Uh, Naam Bwana, kwa kuwa neno la Bwana liliwajia manabii yeah. Hao wana Bwana asema hivi na nabii wa kweli kamwe hata tofautiana na na neno la nabii huyo mwingine katakata, hawatalifanya hilo. Liseme jambo fulani ambalo alisemi, wao watasema vile vile tu nabii wa kweli alivyosema. Hilo wafanya wao kuwa nabii basi, wakati wanapopata jambo hilo, halafu wanatabiri atakayokuja, wakijua jambo hili, wakiwa na kicha moyoni mwao, wasije wakasema jambo lisilo sahihi likampoteza mtu. Hatutaki kabisa kufanya jambo hilo. Tunataka kuwa na hakika mkataa ya kwamba tuna neno la Bwana kabla hatuja sema Bwana asema hivi. Mm -hmm. Naona halina budi kuwa ni amin, ujumbe wa moja kwa moja kutoka kwenye kiti cha enzi cha Mungu. Oh, ama tupaswe kusema hivyo pamwe sasa wakati alipokuwa akisoma maandiko aliona ya kwamba ile miaka sabini ilikuwa inakuisha. Kwa hiyo yeye akiwa amekaa kule miaka sitini na minane ilikuwa imesalia miaka miwili ya wakati ujao, kisha Mungu angewarudisha watu wake kwenye nchi ya uenyeji wao. Alipokuwa katika maombi, tunaona ya kwamba kulikuwa na malaika mwenye nguvu aliyetoka mbinguni. Kuna mtu anayeweza kutaja jina lake? Gabrieli, naye ndiye malaika kwa kanisa la Yahudi. Ami, Mwanga, jodiamu, maali, ni wangapi wanaojua jambo hilo? Kila mahali ni Gabrieli. Gabrieli ndiye malaika kwa kanisa, kanisa la Kiyahudi. Alimjia Mariamu, alimjia Zekaria, daima ni Gabrieli, naye ni mmoja wa malaika wakuu wa mbinguni. Na je, hakumletea ndugu yetu Danieli salamu nzuri sana kutoka kwa Mungu? Lo, Danieli, unapendwa sana make... Je, hilo alivyokufurahisha kuwazia ya kwamba Mungu amekupenda kama nisivyokuwa ninapendwa sana. Ningetaka tu kujua ya kwamba kwa namna fulani ninapendwa kidogo kule juu. Nawe je, hakika kwa namna fulani tu yeye ananiwazia mara kwa mara lingenifanya tu nitaka kupata sauti, kuwazia ya kwamba hata ananijali. Nasi tunahakika ya kwamba anatushughulikia kwa sababu tulipokuwa tungali wenye dhambi Kristo alikufa mahali petu, ndugu. Na sasa sisi ambao tulikuwa wageni kwa Mungu, sasa ametuleta karibu na Mungu na ametupa arabuni wa ya wokovu wetu, yaani Roho Mtakatifu pamoja na imani humu ndani inayotuinua sisi juu ya mambo ya ulimwengu, nasi tunaenda juu ya hayo. Hilo ni jambo lenye fahari, sivyo? yeah. Amina. Vema, alipokuwa katika maombi Gabrieli akaja na kumwambia ya kwamba hakukuwa tu na miaka miwili zaidi iliyosalia kabla hawajarudi kwenye nchi ya wenyeji wao, lakini alimwambia mwisho wa safari nzima ya taifa hilo. Wazie jambo hilo, mwisho wa safari yote, kila safari ya duniani. Gabrieli alielezea kwa Danieli, kasema yeye alitumwa amwambie Danieli jambo hili kubwa. Jinsi gari nabii huyo, hapana budi alijisikia naye akamwambia ya, ya kwamba kulikuwepo na majuma sabini aliyokusudiwa watu wale, mpaka mwisho wa yote yaani wakati wa mwisho. Kwa hiyo yote yamekuisha ule mwisho. yeye ya alisema kuna majuma sabini wengine wao wanayafanya hayo kuwa ni miezi, wengine siku, wengine aha. Kama kweli ni majuma, kuna kama miaka miwili tu na robo ama mwaka mmoja na robo wa hayo, na mnaona ninyi hapo, ndipo tunapaswa kutafuta kuwa watu wa kusema kweli, majuma sabini yamekusudiwa juu ya watu wako. Kwa kusudi gani? Kwa ajili gani yalikusudiwa? Juu ya watu wa nani? Watu wa Danieli tu, Wayahudi na yamekusudiwa kwa sababu gani? Si juu ya Danieli peke yake, lakini juu ya mji mtakatifu wa Danieli. Mnaona mji mtakatifu wa Danieli. Sasa darasa, mji mtakatifu wa Danieli ulikuwa ni upi? Yerusalemu. Yerusalemu, na sasa, tutachukua labda, tutalifikia usiku wa leo. Yerusalemu ulikuwa wapi? Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Uliwahi kufikiria juu ya jambo hilo? Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Ulianzishwa lini? Tutafikia jambo hilo baada ya muda mfupi. Ni nani aliyeuanzisha Yerusalemu? Jamani, ni jambo dogo lililofichwa nyuma huko pembeni, lakini hakika hilo linatuambia jambo hilo. Na Bwana, ni nani aliyeanzisha Yerusalemu? Na ulianzishwa lini? Pema. Na huo ndio mji mtakatifu wa Danieli, nasi tunafahamu ya kwamba mji ule ambao sasa umekuwa lahana kwa muda wa miaka elfu mbili utajengwa upya na kuanzishwa tena na ibada ya hekalu itaanzishwa kama tu ilivyokuwa hapo mwanzo. Hiyo right. Ni kweli, Yerusalemu utakuwa hivyo. Sikiliza na kutakuwa na sadaka dhabihu itatolewa tena kama tu ilivyokuwa hapo mwanzo. Tutayafikia karibu mambo hayo yote na baadaye siku ya leo ama mengi hayo. Sasa natakia mjua hadi marafiki ya kwamba ninapoyagusia mambo haya, bila shaka ninaacha majuma kadha ya mafundisho, lakini kwa namna fulani nayagusia tu ili kwamba wakati hali ya hewa itakapokuwa baridi kidogo, ama baadaye kidogo itakapoingilia, hiyo miuni saba, vitabu saba, baragumu saba, mambo hayo yote ambayo ninaweza kuyarejea na kusema mna Kumbuka yale majuma sabini ya Danieli na kumbuka wakati kanisa, wakati ilipopaa juu na yale yaliyotukia, na majuma haya sabini Danieli ya Danieli yanachukua kutoka kupaa juu kwa kanisa mpaka kurudi tena kwa kanisa. Kipindi hicho ndicho Yanachohusika nacho sasa basi, our si yale majuma yote then, ya Danieli sehemu yake majuma now sabini, yameamriwa. Basi kulikuwepo na sababu sita za kusudi la kuzuru kwake, kumwambie yale yatakayotukia sasa kulikuwepo na sababu sita za kusudi oh, la kuja now kwake now. Basi usiku leo nafikiri tutaachia hapa katika maandiko well, ya mahali tulipokuwa asubuhi ya leo ambapo kwamba palikuwepo the na kusudi e, lenye sababu sita. Haya basi, basi tunaona ya kwamba kulikuwa na kusudi sita moja yake. Sasa hebu na tutukue mlango wa 4 kifungu cha 4 24 cha mlango wa tisa wa Danieli, na muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako sasa kumbuka, hiyo ndiyo ile safari yote ya Israeli watakayokuwa nayo duniani yameamriwa. Majuma sabini yameamriwa tu, hayo ndiyo tu waliopewa Wayahudi, juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu. Kwa hiyo mazuma haya sabini, sasa msilikose, yatafunua tangu wakati huo mpaka mwisho wa Wayahudi na pia mpaka mwisho wa Yerusalemu, mpaka utakapojengwa mji mpya. Sasa oh, lunatumaini tutaingilia jambo hilo vizuri sana na katika kilindi, umeamriwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu kufanya nini? Ili kukomesha makosa, yeye alimwambia jambo gani? Sasa alikuwa akijaribu kujua itachukua muda gani. Ninajua tuko katika wakati wa mwisho kama vile tulivyo sasa, Bwana. Ni wangapi kwenye darasa hili usiku wa leo wanaamini kwamba tuko katika wakati wa mwisho? Semeni amina. Asanteni, tuko mwisho. Sasa tunajaribu kuona kutoka kwa Mungu kwamba jambo hilo litachukua muda gani? Tunaishi kwenye siku gani? Hiyo ndiyo sababu tunarudi nyuma na kuchukua manabii hawa na kadhalika na kujaribu kupata mahali tulipo. Hivyo ndivyo alivyofanya Danieli, yeye aliuelekeza uso wake kwa Mungu. Ni wangapi waliosoma Danieli tisa leo? Niweni mikono yenu, Vera. Mnaona maombi yake jinsi ali, alivyotubu kwa ajili ya watu wake na toba yake mwenyewe. Alitaka kuona hakika ya kwamba alijua walikuwa wanarudi ali wa lini, kwa sababu alitaka kuwaweka watu tayari kurudi. Sasa ninalo la... Sasa ninalojaribu kufanya ni kupata kujua tunapaa juu lini, na kuwatayarisha watu kupaa juu waliokuwa tayari nasi tumeuelekezwa uito wetu kwa Mungu katika maombi na kusihi, kupata kujua Bwana, tunaishi katika saa ipi? Tumeona mambo yote haya mbalimbali akatendeka. Tumeona ulimwengu ukiwa katika machafuko, tunaona wakati umewadia. Yaani ninini, maandishi ya mkono yako ukutane kila alichosema. Tuna Mungu, tunamsikia raisi wetu wakizungumzia juu ya vita vingine vinavyokuja hivi sasa. Tunasikia ubashiri katika Roho, katika masoa machache baada ya vita nibashiriwe wa ya kwamba mataifa matarifa yatakuwa kitu ila mavumbi ya volkeno, nasi tunajua limetupata. Kwa hiyo tunajua kabla jambo hilo lijatukia, kanisa lina budi kuondoka. Kwa hiyo, Bwana tuko wapi? hiyo ndio sababu ninaamini ya kwamba yeye ataturuhusu kujua, tunaelekeza nyuza zetu kujua. Lakini kwanza, hebu tuone: muda wa majuma sabini umeamriwa juu ya watu wako, mji wako mtakatifu, kukomesha makosa, kuishimiza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu, kuleta haki ya milele, kutia muri maono na unabii, na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Hizo ndizo sababu sita za kusudi la kuzuru kwa Gabrieli Gabriel. Now, sasa hebu na tuanze namba moja. Kama mkitaka kuandika nini, mlio na penseli, namba moja, kukomesha makosa, hilo ndilo jambo la kwanza. Now, sasa kukomesha makosa ya Israeli, ambao walimkosea Mungu kutakuwa ni kuondoa maovu ya Yakobo. Sasa kupata jambo hili, hebu natufungue Warumi mlango wa kumi na moja wa Warumi na tuanzie na kifungu cha ishirini na moja cha Warumi kumi na moja. Sasa tutafanya nini kukomesha makosa? Warumi kumi na moja ishirini na moja. Ah, right. Vema Father kwa maana Father ikiwa Mungu hakuyachia tawi la asili ambalo lilikuwa ni nani? Israeli Angalia wala hata kuachia wewe. We sasa ninawataferi mtakapoenda nyumbani, msome kifungu hiki chote cha kumi na moja. Ninasoma tu hiki anikiri, mlango wa kumi na moja, na mkausome. Hata kuachia wewe. Tazama basi wema, ukali wa Mungu kwa wale walioanguka wa bali kwako, kwa wewe wema wa Mungu, ukikaa katika wema huo; kama sivyo, wewe utakatiliwa mbali. Nawe ukatiliwa mbali nao pia, wasipokaa katika kuto wasipokaa katika kuto kuamini kwao, watakapo watapandikizwa, kwa kuwa Mungu aweza kuwapandikiza tena. Mm-hmm. Unaona? Akiwaambia kwamba kutakuwepo na wakati ambapo kwamba hata hivyo watakatiliwa mbali na Israeli warudi tena. Kwa maana ikiwa wewe ulikatwa ukatolewa katika katika mzeituni ulio mzeituni mwitu, mze kwa asili yake mataifa kisha ukapandikizwa kinyume cha asili. Tulikuwa kinyume cha asili, wageni, bila rehema, bila Mungu, bila tumaini lolote, naye Mungu kwa rehema zake apate kutupa nafasi, aliwakatilia mbali Israeli wenye haki kwa sababu ya makosa yao, na kuwaweka kando ule ule mzeituni ulio mwema, na akaingiza mzeituni mwitu kinyume cha asili katika mzeituni ulio mwema, ni zaidi sana wale walio wasifu weza kupandikizwa katika mzeituni wao wenyewe. Hebu na tuendelee kusoma, kwa maana ndugu zangu, sipeni msijue siri hii, ili msijione kuwa wenye akili ya kwamba kwa sehemu ugumu is umewapata Israeli, umewapata Israeli Israel, mpaka utimilifu until Israel, wa mataifa uasili mpaka Mungu atakapomaliza na mataifa ya Israeli walipofushwa Israel is waliingia katika dhambi na kumkosea Mungu kwa sababu Mungu alipofusha macho yao tupate kupandikizwa. Inalipata kifungu cha ishirini na sita sasa. Amen. na hivyo Israeli wote wataokoka. Mungu aliwapofusha makusudi kwa ajili yangu na yako. Hawawezi kuona kwa sababu Mungu aliwapofusha. Na Israeli wote, Israeli wa kweli wataokoka. Yule malaika alisema nini? Utukufu, kukomesha makosa ya Israeli Imekuja kukuambia kwamba wakati unakuja wakati makosa ya Israeli yatakomeshwa. Mungu atakatilia mbali tawi hilo vitu na kulipandikiza kwenye huo, kulirudisha tawi hilo halisi tena. No, wakati mwingine linaufanya moyo wangu uruke. Waona maskini hao, watu wenye mashaka waliokatiliwa mbali huko bila kujua wanakuelekena ni, ninafikiria kwamba kama Mungu katika rehema zake alifanya jambo hilo ili kwamba nipate kuokolewa. Akayapofusha macho yao wasimjue masi wao wenyewe, akayafumba masikio yao kwamba hawakuweza kumsikia yeye. Hata hivyo walitazama moja kwa moja miujiza yake na waliitazama moja kwa moja kwa miujiza yake na mambo aliyokuwa anafanya. Mathayo, naamini na mlango ma wa kumi na mbili ama wanane ama mlango wa kumi na mbili ilisema ingawa Yesu alifanya miujiza mingi namna hiyo, hawakuweza kuamini kwa sababu Mungu alisema wana macho nao hawawezi kuona na masikio nao hawawezi kusikia, wasije wakaona kwa macho yao, na ku ku yao na ku na ya kusikia kwa masikio yao, nawe ningewaokoa. Lakini ili kwamba tuweze kupata nafasi, yeye alivuta pazia juu ya macho ya watoto wake mwenyewe, akawafukuza watoto wake wa mwenyewe kutoka mezani wa ropo, pate, na akawafukuza wakonde katika mambo ya roho, kusudi apate tupate nafasi ya kuishi akichupa uzima Naam, yeye atakuja kwenye mlima Sayuni mmoja ya siku hivi. Wao watamtambua yeye juu ya mlima wa Mizeituni, na Israeli wote watajua ni yeye. Mataifa watakuwa wamekwisha. Wakati huo hilo tawi lililopandikizwa, Mungu atatoa kwake matunda yaliyokusanywa, na tawi hilo la mwitu litakuwa na. Sasa kumbukeni, hapa nyuma mnaposoma, yeye alisema kama hayo mashire yalikuwa matakatifu, na hayo mashire yalikuwa shina takatifu, kadhalika na matunda yanayotoka kwenye shina hilo takatifu yataleta matunda matakatifu na kama shina hilo lilikuwa ni Yesu Kristo, ambaye ni shina na mzao wa Daudi pia, kama uwai huo uliokuwa ndani yake uliditia katika kizazi cha Wayahudi na ukakateziwa mbali kutoka kwa watu na macho yao yakapofuka, ya tupate kuona maisha yetu yatapaswa kulingana na tawi hilo lililobarikiwa. No, na mdugu, ni kweli. Mungu aliwakatilia mbali na kusudi na kupofusha macho yao, kusudi tupate nafasi ya kuona, akitupa sisi nafasi nasinatembeki na maali kama tabaziluwatu wakuu. Paulo anawaambia hapa, angalieni jinsi mnavyoenenda jambo hilo angalieni, kwa maana ikiwa Mungu hakuliachilia tawi la asili, yeye atakuwaje na rehema tena wa tawi vitu ambalo tayari So kwa hiyo wewe mbe hapa na pala kusema mimi <coughs> ni Mpresbiteri, mimi ni Methodist, mimi ni Baptist, mimi ni Pentecostal. Hiyo lina maana yote kwa Mungu. Unabudi kuzaliwa mara ya pili kwa Roho Mtakatifu huyu anayetoka kwenye lile shina. Ah, lakini ye alikuja. Sasa kumkeni yeye, ameni habari za mataifa. Nalimtupia tu jambo hili ndani hapa kusudi muone nafasi ya mataifa ilipo. Lakini yeye alikuja kukomesha makosa. Huyamaliza. Sasa kama tukirudi nyuma katika Danieli tena nasi tutaona kwamba katika Danieli tunaona hapa kifungu cha ishirini na nne. Vyema, kukomesha makosa. Kukomesha nini? Kukomesha makosa ya Israeli. Kukosea ni nini? Ni kufanya kinyume cha jambo fulani. Kunikosea ni kunitendea vibaya, kukukosea ni kukutendea vibaya. So, kwa hiyo Israeli walimkosea Mungu is. Na katika juma hili la sabini kutatukia nini? Mungu atakomesha makosa ya Israeli. Amen. Kukomesha makosa kutakuwa ni kumwondolea Yakobo maasi yake, na ndipo Israeli wote watazaliwa mara ya pili, wote watampokea Roho Mtakatifu. Now, sasa namba mbili, andika hilo kwenye karatasi yako. Tunaweza kudumu muda mrefu juu ya jambo hilo, lakini sitaki kuanza kuhubiri juu ya jambo hilo. Ninataka kuzungumza ndani, ili kwamba mtoto kulifahamu vizuri. Tutakapo ifikia hii mihuri saba, basi nitaenda moja kwa moja, mpitie lile kanisa, mpitie ile mihuri, mpitie yale mapigo, na mjue mahali tunaposimama vema. Namba mbili, kuishiliza dhambi Sasa hebu tusome tena Daniel, Danieli, kukomesha makosa na na kuishiliza dhambi. Hilo ndilo kusudi lake la pili la kuja. Kwanza ni kukomesha makosa ya Israeli na kuishiliza dhambi. Israeli walitenda dhambi wapi? Walitenda dhambi yao kubwa wapi? Ni wapi walipojitenga na Mungu? Sasa sikilizeni kwa makini. Hebu tufungue Matayo ishirini na nne na hapa ndipo Israeli walipofanya kosa lao well, la kufisha. Hapa ndipo walipotenda dhambi yao ya mwisho, na sababu ya wao kuwa katika hali walio nayo siku hizi. Matayo mlango wa ishirini na saba wa injili ya Matayo na kifungu cha ishirini na tano cha mlango wa ishirini na saba. Basi ni wale akajibu akawaambia, nataka niwafungulie yupi katika hawa wawili? Na, wa na wakasema, Baraba. Sasa kumbukeni, hao ni Israeli. Baraba. Pilato akawaambia, basi nimtendeje Yesu aitwaye Kristo? Wasikilizeni, wakasema, was wote asulubiwe. Kumbukeni, huyo ni masii wao ambaye Danieli alisema angekuja. Nakumbuka katika somo la asubuhi leo hapa, atakatiliwa mbali, si kwa ajili yake, si kwa jambo lolote lilofanya asulubiwe. Ndipo liwali akasema kwani ni ubaya gani alioutenda? Wakazidi sana kupiga kelele, wakisema na asulubiwe. Basi Pilato alipoona ya kuwa haifai lolote, bali gasia inazidi tu, akatwaa maji akanawa mikolo yake mbele ya mkutano, akasema, mimi sina hatia katika damu ya mtu huyu mwenye haki. Yangalieni haya ninyi wenyewe. Silizeni hili, hapa kosa lao, hii hapa dhambi yao. Watu wakajibu, damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu. Hapo ndipo alipoitenda yeye alikuwa akishimiza dhambi kwa ajili yao. Yeye angefanya jambo lipi lingine ila kuwasamehe, akijua ya kwamba ilimbidi kuyapofusha macho yao ili tupate kuingia. Ni kama watoto wake mwenyewe kulilia damu yake na walipofushwa, naye alijua walikuwa wamepofushwa. Hiyo ndio sababu aliwalilia wapate wa msamaha, kwa wasamehe Baba, hawajui walitendalo. Walikuwa vipofu kwa ajili yetu, walipofushwa wali. You know katika kutokuamini kwao, wao walitenda jambo hili, lakini walipomwona tena, amina, kuishiliza dhambi. Dhambi ni nini? Kutokuamini. Hawakuamini huyo alikuwa ni, ni Masihi hawakuweza kumwona kwamba ni masii ingawa alifanya kila ishara aliyopaswa kufanya masii, lakini hawakuweza kuona jambo hilo, walikuwa vipofu. So kwa hiyo unapoona watu wakisema jamili katika kuponya kiungo, siwezi kuona jambo hilo, siwezi kuona jambo hili na ubatizo katipo, wa Roho Mtakatifu, usiwakasirikie wao, ni vipofu wao wanasema siwezi kuona ujumbe huu wa kuja kwake. Siwezi kuona jambo hili la ubatizi. Siwezi kuona uzao wanyoka. Siwezi kuona jambo hili. Wao ni vipofu wala wajui, ombe tu. All right. Vema katika kuamini kwao, lakini watakapomwona wakati yeye atakapokuja tena kutaishiliza kutokuamini kwao jamani Hebu tufungue tu kwanza katika Mwanzo 25 mlango wa 45 na tupate mfano wa jambo hilo. Nimeandika hapa chima chache, Mwanzo wa 45 a. Ninyi mnaoandika vitasalo, jinsi ninavyoipenda Injili hii in nzuri ya kale. All right. Vema sasa tunajua mahali tulipo. No, naweza kunisikia vizuri? Ninyi mlio huko nyuma ya jengo, inua mkono wako kama unaweza kunisikia. Nimeiweka hii karibu kidogo. Sasa tutasoma sehemu ya maandiko haya, ninataka msikiliza, ninyi ambao hamna biblia yenu. Ninyi mlio na biblia yenu ni mwanzo kwanza, hebu tuanzie katika mlango wa 44, tukianzia na kifungu cha 27. Ni Yusufu, na Yusufu alikuwa mfano mkamilifu wa Yesu Kristo. Tunajua jambo hilo ni wangapi wanaojua jambo hilo? Alichukiwa na ndugu zake. Kwa nini? Kwa sababu alikuwa wa kiroho, aliona maono, alifasiri ndoto. Yeye alikuwa mtu wa kiroho miongoni mwa ndugu zake, nao walimchukia, na baba yake alimpenda. Vivyo hivyo Yesu alichukiwa na church, makanisa ya kimadhehebu, lakini alipendwa na baba yake Mungu. Kwa nini walimchukia? Kwa sababu alikuwa wa kiroho The the wali mwambia, wali sama, the the kwa sababu walimwambia walisema ye alikuwa mpiga ramli pete. Mnakumbuka vile ndugu zake Yusufu alimwambia, huyu hapa yule motaja nakuja, naona naona jambo lile lile. Nao walimuuza Yusufu kwa karibu bei ile, ile Yuda aliyomuuza ile nayo Yesu vipande thelathini vya fedha, wakamtupa katika shimo, kisha wakaenda wakamwambia baba yake ya kwamba aliwawa na kitu fulani alitona kufa, lakini alitolewa kutoka kwenye shimo hilo. Kristo alitupa shimoni, kisha akatolewa me na kutoka hapo alienda hata mahali pa juu sana palipokuwepo duniani. Amina. Yusufu alienda mkono wa kuume wa Farao, naye Yesu akaenda mkono wa kuume wa Mungu. Oh, katika kujaribiwa kwake kabla ya kutukuzwa kwake. Yesu kabla hajatukuzwa alipitia majaribuni. Bona, ninaamini ilikuwa Billy Sunday yule mwinjilisi mashuhuri aliyesema kila kila mtu ulikuwa na malaika milioni moja wamekeni juu yake siku hiyo ya kusulubishwa, kasema puta, <coughs> utoe mkono wako tuelekezei, tutabadilisha hali ya mambo hapa lakini yeye hangeweza kufanya jambo hilo kaya. Akasema alijiokoa mwenyewe, wengine hawezi kuokoa yeye. Hakujua alikuwa akimpa sifa. Kama angelijiokoa mwenyewe, hangeweza kuokoa wengine. Kwa hiyo yeye alijitoa mwenyewe apate kuokoa wengine. Naona vipofu sana kwa jambo hilo. Sasa wao, ndipo wakati alipokuwa pale katika kutukuzwa kwake, ama kabla ya kutukuzwa kwake, ama kujaribiwa kwake, kumbuka Yusufu aliwekwa gerezani kwa sababu hakuwa na hatia. Of... yule mlume ama yule jemedari ni Israeli, jina lake Potifa. Potifa alienda na akaenda safarini, alikuwa na mke mwenye sura nzuri, na mke wake akamwita Yusufu aje aingie ndani ya nyumba afanye jambo fulani, naye alijaribu kumfanya ni Yusufu afanye jambo mbaya akosee, naye alikuwa mwaminifu kwa Mungu. Uh, nawaambia wao daima, ninyi wanawake nimewakemea sasa, nitawatetea kwa muda kidogo, unaona mwanamke ndiye chombo kidhaifu. Ninajua hakuwezi kuwekwa na mwanamume mbaya kabla ya kujakuwekwa na mwanamke mbaya, lakini mwanamume anayejua jambo hilo, wanaume wanaojua kwamba wewe ni mwana wa Mungu, na kufaidi udhaifu wa mwanamke unatia aibu. Hata afanye nini, yeye ni chombo kidhaifu, nalo unajua jambo hilo kama yeye akitoka akitenda isivyompasa mwanamke wa heshima, mshike mkono uzungumze naye kama dada, wewe ni mwana wa Mungu, usifanya mambo hayo maovu. Mangalii Yusufu, yeye alikuwa ni mfano kwake, na wakati mke wapotifa huyu, mwanamke mrembo wa kuheshimika wa cheo cha juu sana, mmoja wa wanawake wenye wa cheo cha juu sana nchini, alipomsii na kumshawishi, ndipo akageuka na huyo mwanamke kamshika na kujaribu kumkumbatia kwake akajivuta kapla mpaka hata koti lake likamvuka akamkimbia na mbwana. Ndipo alipokuja wakasema uongo juu yake, wakasema alikuja kumshika kwa nguvu, naye akaacha dini yake, naye akaacha koti lake pale, na kwa jambo hilo yeye akafungwa gerezani. Lakini huko gerezani Mungu alikuwa pamoja naye, haidhuru walimweka wapi. Yeye alikuwa mfano wa mwana wa ufanisi. Kila kitu alichofanya Yusufu kilibarikiwa, na wakati Yesu atakaporudi katika ule utawala wa hiyo ndo sababu majangwa Yaka elfu yatachanua kama waridi. Kila kitu atakachofanya kitafanikiwa, mwana wa ufanisi. Popote alipomweka Yusufu palibarikiwa. popote alipo Yesu palibarikiwa. Kwa hiyo muingize Bwana ni mwako upate kubarikiwa. Kwa hiyo tunaona sasa ya kwa kwamba Yusufu basi aliwekwa gerezani na huko gerezani kulikuwa na watu wawili, mmoja alipotea na mmoja wao akaokolewa. Yesu katika kujaribiwa kwake pale msalabani, mwezi mmoja alipotea na huyo mwingine akaokolewa, wakati alipo Kutukuzwa yeye aliendamkono wa kuume wa Mungu. Wakati Yusuf alipotukuzwa alienda mkono wa kuume wa Farao, wa wa wa wala hakuna mtu angeweza kusema na Farao bila kusema na, na Yusuf kwanza na kupata ruhusa. Na wakati Yusuf alipondoka kwenye jumba la mfalme wakati Yusuf alipondoka kwenye jumba la mfalme, tarumbeta zililia na watu wakakimbia mbele yake wakisema, pigeni magoti, Yusuf yuaja. Amina, hey na wakati Yesu atakapoondoka kutoka mkono wa kumo kuu huko juu, tarumbeta zitapigwa na kila goti litapigwa na kila ulimi takiri Yesu yuwaje, hakika. Lakini kama nakumbukeni, wakati alipokataliwa na ndugu zake, yeye alifanya nini? Alichukua mke mataifa alichukua mke wa Kimisri wakati yeye alipokatiliwa mbali kutoka kwa ndugu zake kule nyuma. Now, lsasa, years, baria baria wale Wayahudi yeye alioa bibi harusi mataifa. Lakini sasa, baada ya miaka mingi, baada ya watoto kuzaliwa, Efraimu na Manase, yeye alikuwa na familia. Basi siku moja ndugu zake wakaja kumtembelea. Watch, angalia tunajua disi hiyo jinsi <tip> alivyoweka jambo hilo dogo and mlendani kurudisha kuru na kujifanya kana kwamba hata kuweza kuzungumza lugha yao. Alikuwa na mkalimani kufasiri Kiebrania wakati mwenyewe alikuwa Mwebrania, na ndugu yao alishuka kaja haku mzuu, alikuwa mtawala mwenye nguvu. Na sasa hivi Kristo ana wazuru Wayahudi, anawaponya wagonjwa wao na kadhalika, na bado hawajui yeye ni nani, huyo Masihi. Na natuanzia kwenye kifungu cha 27 cha mlango wa mtuma wako baba yangu akatuambia, mnajua ya kuwa mke wangu alinizalia, mke wangu alinizalia wana wawili, mmoja alitoka kwangu, huyo alikuwa ni Yusufu, yule yule waliyekuwa wanazungumza naye, nikasema, bila shaka amerauliwa, wala sikumuona tangu hapo. Na mkiniondolea huyu naye, na madhara yakimpata, nitashusha mzi zangu na msiba kaburini wao walikuwa na Benyamini mdogo kule chini, ndugu yake mdogo. Mnajua Benyamini anawakilisha nani? Hili kundi jiki la Wayahudi halisi wanaokusanyika kule sasa kufanyiza hao mia na arobaini na nne elfu taifa hili hili linalokuja, si kundi hili la wahuni wa Wall Street. La, la, hao ni chakula za cha mzinga. Hao si Wayahudi, hao si Wayahudi halisi, ni hawa Benyamini wadogo wanaokuja kutoka chini huku, wala hawajapata kama kusikia neno la Yesu Kristo. Basi nikienda kuja kwangu na baba yako na baba yangu na, na huyu kijana hayupo pamoja nasi, iwapo roho yake imeshikamana na roho ya kijana huyo, maisha ya Mungu mwenyewe yameshikamana na ya Israeli yeye yeah, amemwoa kapikia jambo hilo mnamo dakika chache. Bwana kipende yeye yeah, amemwoa Israeli, maisha yake yameshikamana naye, kama tu vile mimi nilivyoshikana na bibi Branham kule nyuma, mke wangu. Nawe umeshikamana na mke um, wako, maisha yako yameshikamana na jambo hilo. Na Mungu amemwoa Israeli. Na ilikuwa ni nini? Yakobo alisema maisha yangu yameshikamana na ya mtoto huyu, nita Shall it na itakuwa atakapoona ya kwamba huyo kijana yuko pamoja nasi. Yusufu alikuwa anataka kubaki na huyo mtoto mmoja, tunajua hadithi hiyo, na kwamba atakufa baba yake, na watu wako watashusha mvi za mtumwa wako baba yetu kwa huzuni kaburini. Sikilize ni ombi hilo ambalo Rubeni anatoa sasa kwa maana mtumwa wako alijifanya kwa umdhamini kwa kwamba huyu kijana kwa baba ya, kwa baba yangu nikisema, nisipomrudisha nisipomrudisha kwako basi nitakuwa na hatia kwa baba yangu siku zote. Basi sasa nakusii uniache mimi mtumwa wako nikae badala ya huyu kijana. lo <venir> no, jamani, unaona yeye amesimama papo hapo mbele ya Yusufu ndugu yake. Huyu ni Yusufu, wala yeye hamjui kiloo. Ngoja mpaka ule utawala wa miaka elfu utakapoanza, ndugu. Sasa badala ya huyu kijana kuwa mtumwa wa bwana wangu, msikieni akimkiri yeye kwamba ni bwana nah, uh, jana, yeah. na huyu kijana umwache aende pamoja na nduguzi, ah kwa maana itawezaje kumwendea baba yangu, na huyo kijana hayuko pamoja nami? nisije nikayaona mabaya atakayompata baba yangu akisii akitoa si, aki maisha yake mwenyewe, jinsi hao wayahudi watakavyo simama kule wameinua wa mikono yao. Angalia, angalia sasa wa 45, kifungu. Sikiliza kwa makini, usilikose Wakati Yusufu hakuweza hapo, Yusufu hakuweza jizuia kujizuia mbele ya wote waliosimama karibu naye ndugu. Hapo ndipo dhani takapoishiliza kutokuamini mimi, kutatawanyishwa. Kisha akapiga makelele akasema, mwondo weni kila mtu mbele yangu, wala hakusimama mtu pamoja naye Yusufu alipojitambulisha kwa nduguze gani hata mke wake mwenyewe walirudi kwenye jumba la mfalme lo, jamani, bibi harusi utukufuni, Yesu atakaporudi tutaingilia jambo hilo. Hapa kujitambulisha, akapaza sauti yake akalia. Yusufu hakuweza kujizuia tena, naye akapaza sauti akalia, nao Wamisri wakasikia, watu wa nyumba ya Farao wakasikia huko nyumba moja kwa moja kwenye jumba la mfalme, walimsikia Yusufu akipaza sauti. Sasa huo ulikuwa ni mfano wa Kristo akikutana wa na Wayahudi, ambapo yeye alijua aliwapofusha, ili kwamba tupate nafasi, lakini atakapokuja kwao tena, dhambi ya Israeli itakuwa imekwisha. Yusufu akawaambia ndugu zake, mimi ndimi Yusufu. Unafikiri Yesu atasema nini? mimi ndimi masihi wenu mimi ndimi mliyemsulubisha. Baba yangu angali hai bado? Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana waliingiwa no, na hofu mbele yake. O, sina budi kusimama hapa kwa muda kidogo tu. Hebu na tufungue Zekaria mlango wa kumi na mbili, fungueni pamoja nami sasa. Katika kitabu cha Zekaria mlango wa kumi na mbili wa Zekaria Maybe na labda ni ninachukua kidogo muda mwingi sana katika kuanza kuhubiri juu ya jambo hili lakini na, na, natumaini siwacheleweshi, and, uh, na nami nataka mlipate na tamani mno Zekaria. Uh, hebu tufungue mlango wa uh, kumi na mbili wa Zekaria tuone to atakayosema sasa wakati atakaposimama mbele ya ndugu zake Zachary Zekaria kumi na mbili na kifungu cha kumi kuishiliza dhambi sasa right. Vema, mlango wa 12 na kifungu cha kumi, angalieni. Na sasa anazungumza hapa juu ya wale masalia kule kuzingirwa kwa Yerusalemu yule mnyama na yale majeshi vimeondolewa, na kadhalika, mambo yote yamefikia mwisho sasa. Hii e ni karibu kufikia ule utawala wa miaka elfu, ule utawala wa miaka elfu uko karibu kuanza sasa hivi. Nani tawamwagia watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu roho ya kitu gani? Neema! Amina, neema ya ajabu watu wa nyumba ya wenyeji wa Yerusalemu, mji mtakatifu wa Danieli, roho ya kitu gani? Neema na kuomba. Nao watanitazama mimi ambaye waliye mchoma, nao watamwombolezea kama vile mtu wamwombolezeajo mwanao wa pekee nao wataona uchungu kwa ajili yake kama vile mtu aoneavyo uchungu kwa ajili ya mzaliwa wake wa kwanza. Sikilizeni, hayo yatakuwa ni maombolezo ya jinsi gani, wakati atakapokuwa amesoma pale akijitambulisha kwao kama alivyofanya Yusufu. Sikilizeni, siku hiyo kutakuwa na maombolezo makuu sana huko Yerusalemu, kama maombolezo ya Hadadi. Siwezi kutamka jina hilo H A D A D R I M O Hadadrimoni, katika bonde la Megido, Megido meyo. Inchi itaomboleza kila jamaa peke yake, jamaa ya nyumba ya Daudi peke yao na wake zao peke yao, na jamaa ya nyumba ya Nathani peke yao na wake zao peke yao, jamaa ya nyumba ya Lawi na wake zao peke yao, na Simeoni na zao peke yao. Jamaa zote zilizosalia kila jamaa peke yake na wake zao peke yao, wataona aibu sana watakaposimama pale na kuona ya kwamba mtu yule yule waliyemchurubisha na kumkana amesimama pale, Yusufu wao mpendwa kutakuwepo ma ma na mamelezo makuu sana nao watasema, je, ulipata wapi jeraha hizo? Alisema katika nyumba ya rafiki zangu. Mnaona ninalomaanisha ni, ni kuishiliza dhambi ya kutokuamini hilo ndilo yeye analokuja kufanya. Na mwaka huu wa sabini wa Danieli, juma la sabini hasa anakuja kuishiliza dhambi, kuiondoa Mnaelewa sasa. First, la kwanza ni nini? Kukomesha trend, makosa. Kuishiliza dhambi, na matatu kufanya upatanisho kwa ajili ya wovu. Nini ambao mnaliandika. Nilikuwa na kama maandiko mengine sita hapo, lakini inayaruka tu kwa sababu kuna joto, hatutaki kuchukua wakati mwingi sana. Ninataka kufikia mengi ya jambo hili kadri niwezalo, lakini bila kuwaweka kwa muda mrefu sana. Vema kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Uovu ni kufanya makosa kama walivyofanya pale msalabani. Yeye alifanya upatanisho, lakini haukuwafaa wao, haukuwafaa wao. Kwa nini? Kwa sababu wao walipofushwa na hawakuweza kuona. Na ni kwa nini walipofushwa? Unasema vema. Labda leo, kwa sababu mimi ni kipofu, wewe ni kipofu makusudi wao walikuwa vipofu kwa sababu Mungu aliwapofusha, lakini wewe ni kipofu kwa sababu ukipofu na kusudi. Hakuna upatanisho kwa ajili yako. Msipoamini ya kwamba mimi ndiye, alisema Yesu, mtakufa katika dhambi yenu. Ni kweli. Sasa hebu natufungue nyuma katika Zekaria tena mlango wa kumi na tatu. Sasa hebu natusikilize hapa kufanya upatanisho Sikiliza mahali ambapo hili nilikuwa nikimtafuta mtu asikie ili asikie ili la fulani asikie hili, lakini labda Bwana atamfikishia kwa njia fulani. Katika siku hiyo, watu katika siku hiyo, daktari Scofield ameandika hapa chini pambizoni, ama kwenye kito chake cha kifungu cha lake, mabaki mabaki waliotubu wakielekeza msalabani kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu. Uovu ni jambo ambalo umekosea, ambalo unalijua vizuri zaidi ya kwamba hukupaswa kulitenda. kama nikiwaza maovu moyoni mwangu, Mungu hata nisikie. Sasa katika Zekaria mlango wa kumi na tatu hebu tuanzie ya kwanza kwenye kifungu cha kwanza katika siku hiyo watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu watafunguliwa chemi chemi kwa dhambi na unajisi. Watafunguliwa nyumba, endelea mbele. Ningeweza tu kuendelea kusoma, na nataka ninyi mliandike ili mkasome, lakini sasa nimeandika hapa, nianzie kwenye kifungu cha sita na kusoma hadi cha kumi. Vema right, hebu natusome sasa na tuone, tusome hadi kakisa, so, him, na mba, wapi, you, zo, katika na mtu atamwambia kwamba wapi jeraha hizi ulizonazo katika mkono head wako ni nini? Naye atajibu ni jeraha nilizotiwa, hebu tuone, atajibu jeraha nilizotiwa katika nyumba ya rafiki zangu. Amka, e upanga juu ya mchungaji wangu na juu ya mtu aliye mwenzangu, asema Bwana wa majeshi. Mpige mchungaji na kondoo watatawanyika, nami nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo. Sasa Yesu aliyanukuu maandiko hayo, unaona, mpige mchungaji na kuwatawanya kondoo lakini angalia katika kifungu kinachofuata, yeye alinukuu kiasi hicho tu. Lakini angalia ile sentensi yake inayofuata, inayosema sehemu yake inayofuata, nami nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo. Ni kitu gani lile kundi la benyamini linalokuja? Sasa nitaugeuza mkono wangu juu ya wadogo Shemite, mpiga mchungaji Israeli. Kwanza Israeli walimpiga mchungaji, wakatawanya kondoo ulimwenguni kote, lakini Mungu alisema nitageuza mkono wangu nipate kuwapata hao wadogo siku ya mwisho. Lini? Wakati upatanisho kwa ajili ya uovu umekwisha kufanywa, Israeli wataokolewa kila mmoja wao. Hebu tufungue Isaya Uh, Isaya mlango wa sitini na sita wa Isaya na tusome tu kwa dakika chache na tuone yale Mungu asemayo kuhusu Israeli kuokolewa, kwamba kwa itachukua muda gani kuokoa Israeli. Angalia jinsi kutakavyotendeka upesi katika Isaya mlango wa 66 na na kifungu cha nane, kama ukitaka kusoma yote vema: ni nani aliyesikia neno kama hili? Ni nani aliona mambo kama haya? Je, nchi yaweza kufanywa na kuzaliwa siku moja? Siku moja, mara Sayuni mara anapoona uchungu alizaa watoto wake mara Sayuni alipoona ya kwamba huyo alikuwa jini ya masiu, alizaliwa mara ya pili katika siku moja, kufanya upatanisho kwa ajili ya dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu unajisi. Lo, jamani! <laughs> walifanya maovu, makosa. Upatanisho ulifanywa kwa ajili ya uovu wao. Namba nne, kuleta haki ya milele. Hilo ndilo jambo la nne, lililo mleta la nne, yale aliyokuja kufanya kuleta haki ya milele, kuishiliza right, dhambi, upatanisho na kuleta haki ya milele wakati makosa ya Israeli yalipokwisha, wakati makosa ya Israeli sasa so, so, tutaiii tunataka mshike jambo hili kwa kuwa tutakapomleta yule mwanamke na yule joka aliyetupwa, nitarudi moja kwa moja kwenye andiko lili hili tena, hakikisheni kuliandika. Wakati makosa ya Israeli yatakapokwisha, Shetani ambaye ni mshitaki wao na mshitaki wetu, Shetani atafungiwa kuzimu Wakati nini? Wakati wa kuleta haki ya milele kichwa ambacho hakiwezi kuisha. Yote yaliyosababisha kutokuwa na haki yataondolewa. Hebu tufungue Ufunuo mlango wa ishirini na kifungu cha kumi na tatu kidogo na tusome hapa kidogo tu. Ufunuo ishirini na kumi na tatu la samahani, Ufunuo moja hadi tatu ndiyo. Sikuona alama hiyo ndogo katikati yake. Jasho langu hapa linaingia machoni mwangu. Ufunuo mlango wa ishirini na hebu tuone kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyororo mkubwa mkononi mwake. Akamshika yule joka yule joka wa zamani, ambaye ni bilisi na shetani, akamfunga miaka elfu, akamtupa katika kuzimu, akamfunga, akatia muhuri juu yake, asipate kudanganya taifa tena hata ile miaka elfu itimie. Na baada ya hayo, yapasa afunguliwe muda chache kufanya ya milele kuleta haki ya milele shetani katika kuzimu. Na wakati anapofanya jambo hilo na kumfungia ibilisi ambaye amewadanganya watu, sasa hebu na tufungue nyuma katika Habakuki mlango wa pili, Habakuki mlango wa pili na sasa tutaona ni kwa nini yeye alimfunga huyu nyoka wa zamani, na kwa nini yalitendeka na yale yanayotukia mara tu baada ya kufungwa kwake. Ninapenda jambo hili na ninyi. Je, ina inatupa ufahamu wa kitu fulani? Habakuki, Habakuki mlango wa pili na kifungu cha kumi na nne. Ninaamini ndivyo ilivyo. Ninataka kusoma wakati jambo hili litakapotukia, angalia, kwa maana dunia itajazwa maarifa na utukufu wa Bwana kama maji yaifunikajo bahari. Lo jamani! Kwa maneno mengine, wakati adui atakapokuwa ameondolewa, mwisho wa dhambi umekuja, kuletwa kwa haki ya milele kumekuja Shetani amefungiwa kuzimuni na maarifa ya Bwana yataijaza dunia kama maji yafunikaje wa bahari Amen. Amina, Mungu atukuzwe. Linakuja ndugu, linakuja wanawake watakuwa wanawake wa heshima na wanaume watakuwa waungwana. Amina. Wakati maarifa ya Bwana itakapoijaza nchi na bahari na mbingu, nalo moyo wangu na uguu ukililia siku hiyo ya kumfunguliwa kutabu, wakati Yesu wetu atakaporudi duniani tena. Amina. Vema na, sasa wakati huo ule utawala wa miaka elfu unaendelea, yes, hapo ndipo ule utawala wa miaka elfu, wakati ule mji utakapojengwa. Nne. nina kama maandiko sita mengine, lakini tutaharakisha sasa. Tutakaporudi nitachukua maandiko haya mengine, lakini kukupa tu wazo la jumla. Namba tano, kutia muhuri maono na unabii. Unaona, huyo malaika alikuja kutia muhuri maono na unabii. Na nachukia uh -huh. na, na kusema jambo hili, lakini mwandishi mmoja mashuhuri ambaye nilikuwa nikisoma habari zake vimajuzi, iwapo hakulivuruga kweli kweli jambo hilo lakini, alisema, lilikuwa ni kitu gani? Sasa ili kuonyesheni tu jinsi lilivyokuwa jambo la kijinga. Loo, samahani, simaanishi kusema jambo hilo. Samahani, simaanishi jambo hilo, kwa kweli sikumaanisha la mtu asiye na upako. Unaona, mtu huyo alisema, naona hapa ya kwamba maono na unabii daima vilitolewa kwa kanisa la Kiyahudi. Kisha akasema tangu wakati wa Danieli na kuendelea. Wakati Danieli alipokuja, ili maanisha ya kwa kwamba wao hawatakuwa na ono lingine au unabii mwingine. Akasema mambo haya yote siku hizi wanayozungumza juu yake juu ya kuwa na maono na unabii yote yalikuwa ni mambo ya Ibilisi, kwamba kukuwa na kitu kama maono na unabii. Ndugu, kulikuweko na madazari ya manabii baada ya Danieli, na kulikuweko na Yohana Mbatizaji, kulikuweko na Yesu Kristo, kulikuweko na manabii katika Agano Jipya, kulikuweko na maono kulikuweko na malaika. Mtu anawezaje kusema jambo hilo? Kamwe! Lakini unaona, hiyo ni kwa nia ubinafsi, kujaribu kuwasukumia watu jambo fulani, kulifanya fundisho dogo la kanisa ama kitu kidogo kisicho na maana kuwa kitu kwa watu, na iwapo watu hawana Roho Mtakatifu watadanganywa na jambo hilo. Now, sasa hebu na tusichukue kile mtu fulani alichosema, basi hakuna maandiko ya kudhibitisha jambo hilo, hivyo ningiwezaje we'll kusaini jambo hilo? Sema hebu na tutafute kujua kutia muhuri ni kitu John gani sasa. Angalieni yeye alikuja kufanya jambo hilo, kutia muhuri maono na unabii. sasa hebu na turudi moja kwa moja kwenye kitabu cha ja Danieli mahali tulipokuwa katika kitabu cha ja Danieli, tunaona vile lilivyosema. Sasa hebu tufungue Danieli sura ya kumi na mbili sasa tunapoenda kwa Danieli kumi na mbili sasa tunaweza kuanza na tunasoma kutoka. Utakapoenda nyumbani, ninataka usome kutoka kifungu cha kwanza na kuendelea. Hebu natusome tu kutoka kifungu cha kwanza mpaka cha nne: wakati huo Mikaeli si atasimama jenedari mkuu asimamaye upande wa wana wa watu wako sasa hii ni katika wakati wa mwisho, na kutakuwa na wakati wa taabu mfano wake huku wapo tangu huku wapo taifa. Hapo ndipo wakati mpinga Kristo huyu mpanda farasi wa muhuri wa kwanza atakapoondoka, wakati jambo hilo linapotukia hata mpaka wakati huu, si katika wakati ule Tito alipoziteka kuta za Yerusalemu. So hiyo ilikuwa tu katika mahali pamoja. Angalia wakati huyu mpinga Kristo huyo mtawala aliyekuwa aje, angalia wakati ajapo, na wakati huo huo, na wakati huo watu wako wataokolewa, kila mmoja atakayeonekana ameandikwa katika kitabu kile haleluya! Watu wako Israeli wataandikwa kwenye kitabu tena. Wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka, wengine wapate uzima wa milele, wengine aibu na madharau ya milele. Hilo lingalitendeka namna gani? Kamwe. Wakati Tito walipoziteka kuta za Yerusalemu, ingiwezaje kuwa ni wakati ule? Haingiwezekana. Naona yeye anazungumza juu ya wakati wa mwisho, wakati wa kufufuka. Hiyo ni kweli. Sikiliza, na walio na hekima watang'aa kama mwangaza wa anga, and na hao wawageuzao waongozao wengi kutenda haki watang'aa kama nyota milele na milele. Sikilizeni hili, hapa kutiwa muhuri halisi, kwa kweli. Lakini wewe Danieli, yafunge maneno haya ukakitie muhuri kitabu hata wakati kwa mwisho. Ni kutu gani? Oh, oh. no, haleluya na wa nguvu zake wakuja kwake wa wakati wa mwisho ulitiwa muhuri mpaka wakati huu. Hilo ndilo alilokuja kufanya, limefichwa kwa wanachuoni. Si ajabu wanataka kuleta kutiwa muhuri kule nyuma, kwamba hakuna manabii na kila kitu kule nyuma, nyuma kabisa. Si kweli, lakini ono ono hili limetiwa muhuri mpaka sasa hivi, na hapa ndipo linapoweka imani yangu ya kwamba Mungu atayafunua hayo majuma sabini. Yeye ye, alisema mpaka wakati wa mwisho yafunge maneno, na ukifunga kitabu mpaka wakati wa mwisho. Yeye alifanya nini? Kutia muhuri maono na unabii. Danieli alikuwa ametabiri mambo haya, alikuwa ameona katika ono, ndipo malaika akashuka kaja kutia muhuri hilo ono na kutia muhuri unabii. Wao wanaweza kuusoma, lakini hawawezi kuufahamu mpaka wakati wa mwisho. Interim, wakati wa mwisho, wakati wa mwisho, wakati wa mwisho ni nini? Ule mwisho wa lile juma la sabini wakati yule mtawala mpinga Kristo atakapofunuliwa kwenye wakati huu akijifanya mwenyewe Mungu tunajuaja kwamba jambo hili limetiwa muhuri hata wakati wa mwisho. Danieli ndiyo kwanza amalize, hii ni sura ya mwisho ya Danieli. Dada Simpson aliniambia alasiri leo, alisema, ndugu Branham, nilisoma kitabu chote cha Danieli, si kujua kama mengi zaidi wakati nilipokoma, nilipokimaliza kuliko niliojua wakati nilipoanza. Ili hapo, dada Simpson, kama uko hapo siku leo, ninaamini ninamwona ameketi pale. Sikusema kitu kwenye lile trela, nilinyamaza mara, nilifikiri labda nitalifikia, lakini lile ono ambalo Danieli alil iona kule chini kando ya mto lilitiwa muhuri mpaka wakati wa mwisho. Ni hebu niendelee tu na kulisoma hapa. Lakini wewe, Ee Danieli, yafunge maneno haya ukakitie muhuri kitabu hata wakati wa mwisho. Wengi wataenda mbio huko na huko na maarifa yataongezeka. Ndipo mimi Danieli ni nikatazama na kumbe, wamesimama wengine wawili, mmoja ukingoni, mmoja mwa mto upande huu na mmoja ukingoni mwa mto upande wa pili. Na mmoja kamuuliza yule mtu aliyevikwa nguo za za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto, Je, ja itakuwa muda wa miaka mingapi hata mwisho wa mambo haya ya ajabu? Sasa sikilizeni, na nikamsikia yule mtu aliyevikwa nguo za kitani aliyekuwa juu ya maji ya mto hapo alipoinua mkono wake wa kuume na mkono wa kushoto kuelekea mbinguni akaapa kwa yeye aliye hai milele na milele ya kwamba itakuwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati. Sasa tupate vizuri vizuri kabisa, wakati nyakati mbili na nusu wakati. Sasa angalia, tutakapofikia kwenye majuma sabini ya Danieli, jinsi jambo hilo litakavyotokea, hapo ndipo ile siri itakavyofunuliwa vema, wakati nyakati mbili na nusu wakati. Tena yeye atakapokuwa yeye kijina cha chaisas na Kristo amekwisha kuvunja kuvunja nguvu za hao watu watakatifu. Hapo ni wakati atakapolivunja agano katikati ya juma, ndipo mambo hayo yote yatakapotimilizwa. Amina. Na nami nikasikia, lakini sikuelewa, ndipo nikasema, eh, Bwana wangu, mwisho wa mambo haya utakuwaje? Akasema, enenda zako Danieli, maana maneno way way. Way. haya yamefungwa na kutiwa muhuri mpaka wakati wa mwisho yeah. Lo, usisahau jambo hilo mpaka wakati wa mwisho, wengi watavita kazi na la kujifanya wehupe na kusafika, we bali wabaya watatenda mabaya, wala hataelewa mtu mbaya wayoyote, bali wao walio na hekima ndio watakaoelewa. Ujumbe wa wakati wa mwisho utafunua jambo hilo, wakati wa mwisho wa kanisa utukufu. Ndiyo hivyo Lo, jamani, linanitikisa kuanzia jambo hilo, ile siri, mambo ambayo kanisa ulimwengu huyapuuza na kusema ni upuuzi. Ile siri ya Yesu Kristo, alikuwa ni nani? Si nafsi ya tatu, si nafsi ya pili, si nafsi ya tatu, lakini ni ile nafsi ya Mungu. Siri hizi nyingine zote za Mungu zitafunuliwa kwa sababu zimeandikwa hapa katika kitabu hiki na kufunuliwa kwa kizazi cha wakati wa mwisho. No, hawawezi kuziona zaidi katika maseminari na mashule na madhehebu kuliko vile Wayahudi wangeweza kumwona Yesu kwamba ni Masihi. Si ajabu wao wanajaribu kufikiria kwamba wewe ni mwendo wazimu. Siajabu wanafikiria wewe ni mpumbavu. Si ajabu hawawezi kufahamu kwa nini ulii pamoja nao kama kuku, kwa sababu kuna nguvu na ono nyuma ya jambo hilo. Neno la Mungu lilofunuliwa kuliweka kanisa katika utaratibu kwa ajili ya kunyakuliwa na kwenda nyumbani Yes. Naam, wengi wataenda mbio huko na huko na maarifa yataongezeka, bila shaka sasa ambalo julikana, ni jambo gani lingine ambalo lingejulikana? Angalieni siku hizi makanisa, ili hapa. Natumaini haliwaudhi, lakini sina budi kulisimulia. kufanya nini hii katika siku hiyo, mpinga Kristo atainuka. Sasa kumbukeni, tutakapofikia kwenye zile muhuri, ya kwamba mpinga Kristo anapanda farasi juu ya mihuri hiyo. Daniela alinena habari zake hapa, mfalme atakayekuja yange ye ye angekatiliwa mbali, Yesu angekatiliwa mbali kufanya upatanisho kwa ajili ya watu, lakini mfalme yule ambaye angesimama ambaye angesababisha chukizo la uharibifu, huyu alikuwa ni Rumi kupitia kwa Tito, na wakati huu ni mfalme anayetoka Rumi atakayefanya jambo hilo, naye atafunuliwa katika siku ya mwisho. Sasa sikilizeni, akijifanya mwenyewe ni Mungu kama vile Roho Mtakatifu anavyotuonya katika Wathesalonike wa pili ya pili Hebu tuiende tu Wathesalonike wa pili, ndipo hamtachukua neno langu ila God. Neno la Mungu Wathesalonike wa pili mlango wa pili na kifungu cha kumi the na mbili. Hebu tuone. Wathesalonike wa pili mlango wa pili na kifungu cha kumi na mbili. Hebu tuone. Hebu tuanzie juu ya hapo, kifungu cha saba. Maana ile siri ya kuasi hivi sasa inatenda kazi, huyu ni Paulo akinena kwa Roho Mtakatifu, lakini lakini yuko yeye azuiaye sasa, hata atakapoondolewa ni nani huyu yeye hapa horse? Kuna mtu anayejua Roho Mtakatifu yeye azuiaye? Hapo ndipo when, wakati atakapofunuliwa yule asi. Lini? Wakati ule Roho Mtakatifu anapondolewa tu, ambaye yuko tayari kuondoka sasa hivi. Yeye anaondoka kwa ajili gani? Akiondoka pamoja na kanisa atakapofunuliwa Paulo akinena chini ya ubuhio, ambaye Bwana Yesu atamuua kwa pumzi ya kinywa chake na kumwangamiza kwa ufunuo wa kuwapo kwake yule mwovu. Bila shaka, yule ambaye kuja kwake ni kwa mfano kwa kutenda kwake shetani kwa uwezo wote na ishara na adhabu za uongo. Eh, hisi ndiyo kanisa lililokuu li sana kuliko yote. Tuna hili tuna hili, ninyi nyote unganeni pamoja Naona sisi ndiyo tulio wakuu sana kuliko wote, maajabu ya uongo, uh, na katika madanganyo uh, yote ya udhalimu yes, kwa hao wanaopotea, kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli wapate kuokolewa kwa, kwa hiyo Mungu amewaletea nguvu za upotevu wa uamini uh, uongo wauamini uongo ili wahukumiwe, ambao hawakuiamini kweli, bali walikuwa wakijifurahisha katika udhalimu. Nalipata lo, jamani. Sasa Paulo alinena wakati ambapo muhuri wa Mungu unapofunuliwa Roho wake, jina lake, neema yake, siri hizi nyingine zote kuu zinazofunuliwa sasa, mipango ya kunyakuliwa kwa kanisa lake, kumwagwa kwa roho mtakatifu, kumefanya jambo hili. Hayo ndiyo ambayo yeye amefanya katika siku za mwisho. Sasa hebu tuone, kuna wakati kwa ajili ya hili la mwisho la sita kumchia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Lo, jamani! Ili hapa moja, jambo la mwisho atakalofanya ni lipi? Sasa hebu na turudi nyuma katika Danieli kuona yote atakayofanya papa hapa majuma sabini ni kitu gani kitakachotimizwa katika wakati huu? Jema umeamriwa juu ya watu wako na ya mji wako mtakatifu, ili kukomesha makosa restrictions, makosa ya watu hao na kuishiliza dhambi za watu hao na kufanya upatanisho so kwa ajili ya uovu wao na kuleta haki ya milele kwa ajili ya Wayahudi, na kutia muhuri maono na unabii mpaka wakati wa mwisho, na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Hizo ndizo sababu sita za kuja kwake. Sikiliza, kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana. Sasa hili linaweza kuwa kwa muda mdogo tu kwa wengi wenu ninyi walimu, lakini sasa tulieni tu kwa muda kidogo, muone jinsi itakavyotokea. Huku ni kutiwa mafuta si kwa mwanadamu. Yesu ametiwa mafuta tayari, ndio, ni kweli. Uh, kitabu cha Matendo kilisema Mungu alimtia Yesu mafuta kwa Roho Mtakatifu, alienda kila mahali akitenda mema, akiwaponya wagonjwa na kadhalika. Yesu ametiwa mafuta tayari, yeye ni Masihi na Masihi maana yake ni aliyetiwa mafuta. Ni kweli, lakini hapa, katika wakati wa mwisho, yeye atamtia mafuta yeye aliye mtakatifu sana yeye yeah, yeah, aliye mtakatifu sana ni kitu gani? Nionavyo mimi na ninaamini ninaweza kulithibitisha kwa maandiko, ni kumtia mafuta yeye yeah, yeah, aliye mtakatifu sana, ambayo itakuwa ni maskani itakayotumiwa katika ule utawala wa miaka elfu. Sasa sikilizeni muone kwa nini nimelipata. Imeelezewa katika uh, Ezekieli su sura ya nne ile hapana, ninamaanisha mlango wa arobaini na tatu kifungu cha kwanza na cha sita Hebu na turudi kwenye Ezekieli tuone jinsi anavyoelezea ule utawala miaka elfu jinsi watakavyotia uh, mafuta nini hii, Ezekieli 43 na hebu tusome kidogo hapa sasa, na tuone yale atakayofanya katika huu utawala wa miaka elfu, kutia mafuta Anorgin. Anorgin. Anorgin. Anorgin. katika Ezekieli 43 vema na sasa, hebu tuanzie kifungu cha Alright kwanza hadi cha sita mnaweza kuisoma yote mfikapo nyumbani bila shaka, ninyi ambao mnaoandika Ezekiel 43, baadaye. Sasa angalia wasifu wa lile hekalu litakalojengwa okay, katika ule utawala wa miaka elfu. Sasa mtu yeyote, msomaji yeyote anayejua, ya kwamba Ezekiel sura ya 40 mpaka kufikia kama ya 44 si kitu duniani, ilani ni hekalu la ule utawala wa miaka elfu likijengwa duniani. Mtu yeyote anafahamu jambo hilo, unaona. Wakati utukufu wa Mungu utajili ijaza na kadhalika namna hiyo. Sasa tuna nini hii? Tutatoa tu uwasifu wa ilo hekalu katika mlango wa 43 na kifungu cha kwanza licha sita. Kisha akanileta mpaka langoni, yaani lango lile linaloelekea upande wa mashariki, na tazama, huo utukufu wa Mungu wa Israeli ulitokea kwa njia ya mashariki na sauti yake, yake ilikuwa kama mshindo wa maji mengi, nayo nchi iling'aa kwa utukufu wake. Na maono niliyoyaona yalikuwa the kama the maono niliyoyaona ni kama maono niliyoyaona nilipokuja kuharibu mji, nalo ono nililoona lilikuwa kama ono nililoona karibu na mto wa Kebari. Nikaanguka kifudifudi na huo utukufu wa Bwana utukufu wa Bwana ukaingia ndani ya nyumba kwa njia ya lango lile lieke lielekee halo upande wa mashariki. Kisha roho ikaninua ikanichukua mpaka ua wa ndani, na tazama utukufu wa bwana ulijaza nyumba. Nikasikia sauti ya mmoja asemaye nami itokayo katika nyumba hiyo, na mtu huyo akasimama karibu nami, kutia mafuta, kutia mafuta lile hekalu kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu. Sasa angalia katika mambo ya Walawi. Sasa angalia jinsi ilivyowekwa wakfu katika mambo ya Walawi. Sasa kama tukirudi katika mambo ya Walawi, tunaona ya kwamba Musa alilitia mafuta lile hekalu. Hebu turudi nyuma, wakati tungalipo kwenye jambo hili, tuna muda kiasi hicho. Hebu naturejee katika mambo ya Walawi tuone wakati ule Musa alipolitia mafuta lile hekalu, katika mambo ya Walawi mlango wa nane. Oh, loo ninapenda tu kulinganisha maandiko haya kwa maandiko. Je, sinalipenda? Ndipo utapata ni hii, nini hii fununu juu ya yale yale tunayotafuta na yale tunayofanya. Basi kila mmoja wenu wanatambua ya kwamba tunatumia tu maandiko mara kwa mara katika jambo hilo. Sikiliza sura ya nane ya mambo ya Walawi nami nimeandika chini hapa. Mlango wa kumi. Angalia mambo ya Walawi nane kumi, hebu tuone. Kisha Musa akatwaa hayo mafuta matakatifu ya kutia Or an kisha akamimina mafuta and ya kutia akatia mafuta maskani na vyote vilivyokuwamo na kuvitakasa. Kisha akanyunyizia hayo the mafuta juu ya madhabahu mara saba kuitia and mafuta madhabahu na vyombo vyake vyote, na birika na tako lake is, uh, ili kuvitakasa 84, Kisha akamimina mafuta no ya kutia kichwani mwake Aruni him, na kumtia mafuta ili amtakase. Musa jangwani akitakasa, ama akitia mafuta ile maskani ya kuabudia kwa ajili ya wana wa Israeli walipokuwa katika safari yao ilitiwa mafuta. now, now, Second sasa katika mambo ya nyakati wa pili tufungue na tutaona kule kuwekwa wakfu ambapo wakati Roho Mtakatifu walipokaa kwenye hiyo maskani na tuone jambo lililotukia sasa katika mambo ya nyakati wa pili mlango wa tano na hebu tuanzie kwenye kifungu cha kumi na tatu mambo ya nyakati wa pili sura ya tano tuanzie aya ya kumi na tatu basi ikawa wenye panda na waimbaji walipokuwa kama mmoja wakisikizisha sauti moja ya kumsifu na kumshukuru Bwana na wakipaza sauti zao pamoja na panda na matowazi na vinanda wanamsifu Bwana wakisema, kwa kuwa ni mwema, kwa maana famili zake ni za milele. Ndipo nyumba ikajawa na wingu na nyumba ya Bwana, so hata makuhani walisimama, makuhani hawakuweza kusimama ili kufanya huduma yao kwa sababu ya, ya ile wingu, kwa kuwa nyumba ya Mungu imejaa utukufu wa Bwana. Mungu aliingia madhabahuni ambapo panatakiwa kutiwa mafuta na ilitolewa kwake kusudi watu waje waabudu. Kwa hiyo kutia mafuta si kuti mahali pako patakatifu, lakini kutia mafuta mahali patakatifu sana. Na tunaona ya kwamba Yerusalemu mpya ndiyo mahali patakatifu sana, na kutiwa mafuta kutakuwa juu ya Yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe. Kutiwa mafuta kutakuwa juu yao. Sasa wakati Zerubabeli, alipoliweka wakfu hekalu lake baada ya kujengwa upya, halikutiwa mafuta tena, kwa sababu lilikuwa tayari limetiwa mafuta, na lilikuwa limebomolewa, nalo lilikuwa ndio kwanza tu lijengwe upya tena na kusimamishwa. Kwa hiyo hakukuwepo na kutiwa kwa lime... kwa mafuta kwake tena. Lilikuwa limepatwa na maangamizi, lilikuwa limejengwa upya tena na kusimamishwa. Kwa hiyo hapakuwepo na kutiwa mafuta kwake tena. Lilipotiwa mafuta wakati mmoja huko kulitosha zote nako kunaendelea mpaka wakati huu. Lakini wakati Mungu atakapoisimamisha maskani ya ule utawala wa miaka elfu, yeye atapatia mafuta mahali patakatifu sana, si mahali pako patakatifu, lakini mahali patakatifu sana. Lakini wakati mfalme atakapochukua kiti chake cha enzi kwa ajili ya ile miaka elfu moja utukufu limekwisha. Sasa kutia mafuta kwa Mahali patakatifu sana litakuwa ndilo jambo la mwisho litakalotukia wakati ile maskari itakaposimamisha. Ufufuo umekuja, Wayahudi wamerudi, Kristo na bibi harusi wake amekuja, Wayahudi wale 144000 wametiwa muhuri, ule utawala wa miaka 1000 umetokea. Kutakuwako na kutiwa mafuta wakati mahali patakatifu sana patakapotiwa mafuta, patakatifu, patakatifu, patakatifu na patakatifu, pataka pataka pataka pataka pataka sana. Wakati mahali patakatifu sana ni pale kwenye madhabahu ambapo Mungu aliishi katikati ya wale makerubi na wakati huu, Kristo atakayeketi kwenye mahali patakatifu sana akiwa ametiwa mafuta, wala watahitaji jua pale, kwa maana mwana kondoo katikati ya ule mji atakuwa ndiye nuru. Jua litatua kama kwenye mji huo, kama vile mzee mjomba chini alivyokuwa akisema mara kwa mara, wala litatua, kwa maana Kristo ndiye atakayekuwa hiyo nuru, mtia mafuta, naye mfalme atakuja na kukitwaa kiti chake cha enzi kwa muda wa miaka elfu moja kutawala Yeremia tatu kumi na mbili hadi kumi na nane zote pamoja hebu natuisome huko katika Yeremia sura ya kumi na nane the 18th the 12 12 Naam, la sura ya kumi na mbili samani sura ya kumi na mbili ya Yeremia na hebu tuanzia kwenye kwenye Yeremia tatu samani Yeremia tatu nimekwisha kuandika hapa chini ambapo nilipokuwa nili, nili nikisoma Roho Mtakatifu akiniongoza mimi kutoka mahali pamoja kwenda pengine. Nilijitahidi nili kuandika tu vizuri nilivyoweza. Yeremia tatu na alafu kumi na mbili hadi kumi na nane zote pamoja hebu tusome three. Enenda ukatangaza maneno haya kuelekea upande wa kaskazini ukaseme, rudi e Israeli mwenye kuasi asema Bwana, Sitakutazama kwa yangu yangu, sitakutazama kwa hasira a... maana mimi ni, ni mwenye rehema, asema Bwana, sitashika hasira hata milele. Ungama uovu wako tu, ambao umemwasi Bwana Mungu wako na njia zako zimekuwa nyingi kuwaendea wageni chini ya kila mti wenye majani mabichi. Hivyo ndivyo walivyofanya kutoka mashariki magharibi, kila taifa. Mnaona wala hamkutii ile sauti, sauti yangu, asema Bwana. Yeah. Rudini, sikilizeni jambo hili, rudini enyi watoto wenye kuasi, asema Bwana, maana mimi ni A. mume -M M -M -M wenu macho yao yalipofushwa, kwa maana niliwapa mataifa nafasi, lakini rudini, kwa maana mimi ni mume wenu, nami nitatwaa mtu mmoja wa mji mmoja na wawili wa jamaa mmoja si wote wanaojiita Wayahudi wataingia, lakini hilo kundi lililoteuliwa litaingia, ja yule Benyamini mdogo aliyeshuka kule chini mbele ya Yusufu, kundi lile kutoka katika kila taifa, mtu mmoja kutoka katika mji mmoja, na kutoka katika jamaa mmoja, nami nitawaleta hata Sayuni, nami nitawapa ninyi mchungaji wanipendezao moyo wangu, watakao walisha kwa maarifa na fahamu. Kisha it itakuwa mtakapoongezeka na kuwa wengi katika nchi hiyo, katika siku hizo, asema Bwana, siku vile hawatasema tena sa sanduku la agano la Bwana, wala halitaingia moyoni, wala hawatalikumbuka wala ha- hawatalizuru wala hayatafanyika hayo tena. Time, wakati ule watauwita Yerusalemu kiti cha enzi cha Bwana, kwa kuwa atakumakwa kule mwana na taifa lote watakusanyika, haleluya, huko Yerusalemu kwa ajili ya jina la Bwana, kwenda Yerusalemu, wala hata kwenda tena kwa ukaidi wa moyo wao mbaya hapo ha ndipo huo mji utakapotiwa mafuta. Hapo ndipo Yerusalemu mbe itakapotiwa mafuta, oh. Na mataifa yote ya mji oh, huo katika Ufunuo sura ya ishirini na mbili inasema malango hayatafungwa oh, usiku, maana hakutakuwepo na usiku kule, na wafalme wote wa dunia wataleta heshima na utukufu wao katika mji huo. Kuta zake zitakuwa za mawe ya yaspi na akiki, namna kumi na mbili za mawe na malango kumi na mbili yatakuwa ya lulu tupu, kila lango No hakutakuweko na haja ya mshumaa humo, hakutakuweko na haja ya nuru ya jua tena, kwa maana mwanakondoo aliye katikati ya ule mji atakuwa ndiye nuru yake, naye ataongoza watu wake kwenye uzima wa milele. Kutakuweko na miti miwili itakayokuwa imesimama, mmoja kwa kila upande wa mto, nayo itakuwa kwa ajili ya kuponywa kwa taifa. Huyo ni ule uliopakwa mafuta utakaokuja, ule mji mtakatifu ukitoka kutoka kwa Mungu, kutoka mbinguni, ukija duniani. Hebu natuchukue sasa jambo litakalotendeka wakati huo mnalipenda? Um, uh, hebu tufungue tu katika Isaya 65, kwa muda kidogo tu. Ni nzuri sana tuwezi kuliruka, ni nzuri sana tuwezi kuliacha. Huenda ikawa ni joto kidogo, lakini hebu tuendelee tu endeletu. Isaya sitini na tano. Sikilizeni jambo litakalotukia katika wakati huo, na hebu ujiulize tu mwenyewe, ewe rafiki mwenye dhambi, kama wewe, kama ungeweza kukosa jambo hili. Isaya sitini na tano, hebu tuanze kwenye kifungu cha kumi na saba hivi. Sikilizeni kila mtu kwa makini sasa. Hii ni katika wakati wa ule utawala wa miaka elfu, wakati mahali palipo patakatifu sana patakapo tiwa mafuta. Maana tazama, mimi naumba mbingu mpya na nchi mpya, na mambo ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni. Lakini furahini mkashangilie, hata kwa ajili ya hivi ni viumbavyo. Maana tazama, naumba Yerusalemu, naumba Yerusalemu, na hiyo ni kusema Yerusalemu mpya, uwe shangwe na watu wake wawe furaha. Kule kutia mafuta ni nini? furaha ya Bwana. Naomba Yerusalemu uwe shangwe na watu, watu wawe furaha, nami nitaufurahia Yerusalemu. Mfalme kwenye kile kiti cha enzi, katika ule utukufu wa kile kiti cha enzi, kiti cha enzi cha milele, na watu wa milele, pamoja na furaha ya milele, katika mji wa milele. Hiyo jamani, nami nitaufurahia Yerusalemu, nitawaonea shangwe watu wangu, na sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena, wala sauti ya kuomboleza. Hakutakuwepo tena mtoto wa siku chache wala mzee asiyetimia siku zake, kwa so maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia, bali mtenda dhambi so mwenye umri wa miaka mia atalaaniwa. Nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake, watapanda mizabibu na kula matunda yake cruiser. Hawatajenga akakaa mtu mwingine ndani yake. Hiyo ni kusema unakuta na mwanao anapachukua mali pata jenga akakaa mtu mwingine ndani yake, hawatapanda akala mtu mwingine, maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu, na wateule wangu wataifurahia kazi ya mikono yao muda wa siku mingi. Hawatajitaabisha kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa taabu, kwa sababu wao ni wazao waliobarikiwa na Bwana na watoto wao pamoja nao, na itakuwa ya kwamba kabla wajaomba nitajibu. Uo upako wenye utukufu huko nyuma ya makerubi, na wakiwa katika kunena nitasikia. Mungu mwiti na mwana kondoo watalisha pamoja, simba chakula majani kama ng'ombe, na mavumbi yatakuwa chakula cha nyoka, na watadhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote, asema Bwana. Je, unaweza kukosa jambo oh? Hilo la duka moja nyuma kwa moja tena. Na Isaya akinenda tena kwenye mlango wa kumi na moja kifungu kwa cha kwanza hadi cha tisa, sikilizeni yale ya anayosema hapa tena, wakati anapolipata lile ono, baada ya yeye kuwaona hao wanawake, jinsi watakavyokuwa wanatenda katika siku za mwisho. Ni vema Isaya 11 hadi moja basi litatoka chipukizi katika jim, shina la Yese, tawi litakalotoka katika mizizi yake. Huyo alikuwa ni nani? Kristo, katika mizizi At yake. Na roho ya Bwana atakaa juu yake, roho ya hekima na ufahamu, roho ya shauri uweza, roho ya maarifa na kumcha Bwana, na furaha yake itakuwa katika kumcha Bwana wala hata hukumu kwa kuyafuata ayaonayo kwa macho yake, wala kuyafuata ayasikiayo kwa masikio yake; bali kwa haki atawahukumu masikini, naye atawaonya uovu wao wanyenyekevu wa dunia kwa adili, naye ataipiga dunia kwa fimbo ya kinywa chake, na kwa pumzi ya midomo yake atawaua wabaya. Wenye haki watakuwa mshipi wa viuno, na waaminifu mshipi wa kujifungia. Na mbwa mwitu atakaa pamoja na mwana kondoo, na chui atalala pamoja na mwana mbuzi, huyo ni mbuzi ndama na mwana simba na kinono, ama ndama ama simba na kinono watakuwa pamoja na chow mtoto mdogo atawaongoza, ng'ombe na dubu watalisha pamoja, watoto wao watalala pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, na mtoto anyonyaye atacheza penye tundu la nyoka, na mtoto aliyeachishwa atatia mkono wake katika pango la fira. Hawatadhuru ama hawataharibu katika milima yangu yote mitakatifu, maana dunia itajawa na kumjua Bwana kama vile maji yafunikavyo bahari. Hiyo hmm. ni katika ule Yerusalemu mpya, hiyo mpya Tawi hapa linahusu tawi la Daudi. Yeye ni tawi na mzao pia. Sasa, baada ya jambo hili bibi harusi anatokea. Baada ya yale majuma sabini, bibi harusi anaonekana katika Ufunuo mlango wa kumi na tisa kifungu cha kwanza na cha kumi na sita. Yeye anawasili pamoja na bwana harusi wake, yule mfalme mwenye nguvu. Lo, jamani, sijui kama Lipata, ama, lipata, tumenani, tu utalipata lote ama tutalipata tumenanili tu. Vema, hebu tusome tu sehemu ya hili hata hivyo. Hapa ndipo bibi harusi atakapokuja baada ya jambo hili. Mnaona, baada ya ule utawala wa miaka elfu kuanza, ndipo Kristo anarudi pamoja na bibi harusi wake. Vema eh, moja hadi kumi na sita na mlango wa kumi na tisa Baada ya hayo, baada ya dhiki hii, baada ya zile ole, baada ya ile miuri, baada ya yale mapigo, baada ya kutupwa kwa shetani, baada kuanzishwa kwa ule utawala wa miaka elfu, angalia, baada ya mambo hayo nikasi Sa, sauti kama sauti ya makutano mengi mbinguni kusema, Haleluya! Wokovu na utukufu, heshima, nguvu zina Bwana Mungu wetu, kwa kuwa hukumu zako ni za kweli na za haki, maana alimhukumu yule kahaba mkuu aliyeiharibu nchi kwa uasherati wake, na kuipatiliza damu ya watumwa wake mkononi mwake. Wakasema mara ya pili yeye wao, na wakasema mara ya pili haleluya, na moshi wake upaa juu hata milele na milele. Hilo ni lile kanisa kaaba la kale, moshi wake ulipaa juu. Na wale wazee ishirini na wa nne na wale wenye uhai wa nne wakasujudu na kumwabudu Mungu aketiye katika kile kiti cha ja enzi, wakisema, amina haleluya. Sauti katoka katika kile kiti cha ja enzi kisema, msifuni Mungu wetu. Msifuni Mungu wetu, enyi watumwa wake wote, na ninyi mnaomcha, wadogo kwa wakuu. Nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi. Sikilizeni, angalieni hapa, kanisa baada ya kupaa juu kwenye sura ya tatu, huyo hapa anakuja, mnaona? Na sasa katika aya ya sita, nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi na kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi yenye nguvu, ikisema, haleluya! Kwa kuwa Bwana Mungu wetu mwenyezi amemiliki. Haleluya! Angalieni, harusi Allah, ya mwanakondoo inakuja, ina sasa, huyu hapa atakuja na, na tufurahi, tukashangilie tukamjua Tuka Tuka utukufu tu wake, kwa kuwa harusi ya mwanakondoo imekuja, na amkewe amejiweka tayari Huyu hapa anakuja bibi harusi na bwana harusi pia, naye amepewa kuvikwa kitani nzuri ng'arayo safi, kwa maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu. Naye akaniambia andika, heri walioalikwa karamu ya harusi ya mwana kondoo. Akaniambia, maneno haya ni maneno ya kweli ya Mungu. Mamu nikaanguka chini mbele ya miguu yake ili nimsujudie. Akaniambia, angalia, usifanye hivi, mimi ni mjoli wako, ndugu zako walio na ndugu zako walio na ushuhuda wa Yesu. Msujudie Mungu, kwa maana ushuhuda wa Kristo wa Yesu ndiyo roho ya unabii. Kisha nikaziona mbingu zimefunuka na farasi mweupe. Lo, jamani yeye mwenye kumpanda aitwaye mwaminifu na wakweli, naye haki ya hukumu na kufanya vita, na macho yake yalikuwa kama mwali wa moto, na juu ya kichwa chake vilemba vingi. Yeye alivikwa taji kama nani? Mfalme wa wafalme. Naye alikuwa ana jina lililoandikwa asilolijua mtu ila yeye mwenyewe, naye amevikwa vazi lilochovya katika damu, na jina lake aitwa Neno na Mungu. Hapo mwanzo alikuwepo Neno, naye Neno alikuwa Mungu, naye Neno akafanyika mwili, akakaa kwetu. Alikuwa nani? Jesus, Yesu God. Na jina lake aitwa neno la Mungu, na majeshi yaliyo mbinguni wakamfuata, wamepanda farasi weupe na kupigwa kitani nzuri nyeupe safi, utukufu huyoapa viberuti, anakuja na upanga mkali utoka kingani mwake, ili hawapige taifa kwa huo naye atawatumba kuwa fimbo ya chuma, naye anakanyaga shinikizo la mvinyo ya dababu ya asira ya Mungu Mwenyezi. Naye alikuwa na jina limeandikwa katika vazi lake na paja lake, mfalme wa oh, wafalme na bwana wa mabwana. Ilikuwa ni nini? Watu wake walikuwa ndio kwanza wamvike taji, mfalme wa oh, wafalme na bwana wa mabwana, akirudi kwenye hekalo lake takatifu, ametiwa mafuta na uwepo wa Mungu kuishi na kutawala katika ule utawala wa miaka elfu pamoja na la kanisa lake. Amina, kule kuonekana pamoja na mfalme mwenye nguvu, kuchukua mahali pake kando yake, lile kalu jipya la mfalme lililotiwa mafuta. Sasa zile sababu sita za kusudi la Ufunuo sita moja mpaka Ufunuo kumi na tisa ishirini na moja zimetimizwa. Sikilizeni sasa katika kufunga ile mihuri saba, children, baragumu saba, vitasa saba, ole tatu, mwanamke katika jua, kutupwa kwa Ibilisi ama lile joka jekundu vinatokea katikati ya nyakati hizi katika wakati wa ile dhiki kuu. Msisahau jambo hilo. Mambo haya yote yanatukia katika wakati huu. Lakini hizi hapa zile sababu sita za kusudi la kuja kwake. Na mimi jambo hilo ni wakati mzuri namna gani unaowangoja hao wampendao Bwana. Ninakwambia, ewe rafiki, hatuwezi kukubali kukosa jambo hilo. Usikose jambo hilo kwa chochote ufanyacho. Uwe na hakika. Sasa Jumapili ijayo Bwana akipenda ninatum kuwasilisha Bwana akinisaidia kuonyesha ni mahali gani hasa kila moja hizo siku saba mahali zilipotimia kuleta jambo lili hili jambo lile lile nililoleta leo na kuweka nyakati hizo saba majuma saba majuma sabini moja kwa moja kwenye mahali pa ile madhabahu ya Kiyahudi na kuonyesha ni mahali gani hasa tunapoishi hapa mwishoni. Bwana kipendo nampenda Ungeweza um, kutaka kukosa mbinguni? Na tuko katika wakati what wa mwisho. Yeye anakuja kufanya nini? Jambo la kwanza litakalotukia kabla Yesu ajaje duniani jambo la kwanza litakuwa lita, lita ni nini? kanisa litafanywa nini? Litanyakuliwa. Je, Yesu atakuja duniani na kutembea makaburini na kupeana mikono na baba na mama azungumze nazo sote hapa kisha apae juu? la itakuwaje? ini hii, tunawaambia jambo hili kwa kwa neno la Bwana, ya kwamba sisi tulio hai tuliosalia. Wathesalonike wa pili mlango wa tano, sisi tulio salia, hai tuliosalia hata kuja kwa Bwana tutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti, kwa maana parapanda ya Mungu italia, waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza, kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili kumlaki Bwana. Yohani, tutanyakuliwa katika dakika moja, katika kufumba na kufumbua jicho. kwenye wakati huo hilo linamalizia wakati wa kanisa, ndipo chini hapa duniani Mungu anaanza kuwashughulikia Wayahudi. Kutakuweko na manabii wawili, mlango wa kumi na moja, tutachukua hilo. Manabii wawili waliotiwa mafuta kama Elia na Musa, ambao nafikiri ndio, na wataleta mapigo makubwa baada ya kuona ya kwamba wao Ungano na Rumi imevunja lile agano. Yule mtawala katikati ya juma hili la sabini itavunja agano lake na Rumi, ama Rumi itavunja agano lake na Israeli, na jambo hilo litasababisha chukizo kuanza kutawanyika, na kutakuwepo na gharika kuu wakati wale masalia ya mataifa wanawali, wale waliolala yule joka Rumi alitoa maji katika kinywa chake kufanya vita na masalia ya uzao wa mwanamke waliotii amri za Mungu. Rumi itafanya jambo hilo. Muungano wa makanisa utawakusanya pamoja na kuwaleta Wayahudi katika muungano huu na kuwarudisha kwenye ibada za hekalu lao tena. Katika Bwana asema hivi, kutoka kwenye Biblia nao watakuwa na kanisa lao wenyewe. Wao ni nini sasa? Nimelipata hivi punde, ni jipya. Wao sasa ni taifa, wametambuliwa. Hiyo ni kweli, lakini hawana bado ibada zao za hekaluni. Na hapo watakapoanzisha ibada za hekaluni, kanisa litakuwa limeondoka. Mungu atakuwa akiwashughulikia Wayahudi kama taifa Alafu wakati watakapoletwa katika muungano huu, Rumi italivunja katikati ya mwaka wa sabini, miaka mitatu na nusu. Yeye atavunja agano hilo nao, na kusababisha chukizo la uharibifu kusambaa hata mwisho ndipo atawachukua Waprotestanti pamoja na Wayahudi na kuwatesa. Katika wakati huo, manabii hawa wawili watasimama na kuilahani nchi kwamba mvua isinyeshe katika siku za unabii wao, nao wataagiza moto kutoka mbinguni na chochote kile. Wewe ngoje tu, na mengi sana yaliyopo hapa galani kwa ajili yetu kujifunza. Lo no, jinsi yeye alivyo Mungu mkuu, jinsi yeye alivyo Baba mwenye rehema. Enyi marafiki, hebu niseme jambo hili kama mchungaji wenu Hamtambui majaliwa mnayoishi chini yake. Hamtambui, kuna watu wengi mashuhuri, kuna watakatifu wengi, kuna maelfu ya watu watakatifu waliokufa katika miaka iliyopita, watu waliojazwa roho, roho ambao wangependa kuiona siku hii mnayoishi. Hebu nini, na wewe tutumie siku hii vizuri. Tuna jambo gani lingine la kutarajia? Tunaweza kufanya nini baada ya jambo hilo? Tunaelekea wapi? Ni kitu gani kitakachotukia? a... lazima twende mahali fulani, huwezi yeah, kukaa mahali hapa wakati wote. Unaweza kukata nyasi zako juma lijalo. Zitahitaji kukatwa tena na mara mbili kabla ya wakati huo. Unaweza kuwalea watoto wako, unawapa chakula chao cha mchana. Wakati wa chakula cha jioni wana njaa tena, wapa chakula cha jioni. Wanaona njaa tena asubuhi yake. Una um, wanunulia jozi ya viatu. Kama wao ni kama wangu, kufikia kama miezi miwili ama mitatu, utawanunulia pea nyingine. Unawanunulia nguo mwezi huu, baada ya mwezi mmoja ama miwili, unawanunulia nguo mpya. Naona hakuna kitu cha kudumu, hakuna kitu thabiti, hakuna kitu kinachoweza kusimama. Usitamani mali ya bure ulimwengu huu, ambayo uoza upesi sana. Weka matumaini yako kwenye mambo ya milele, hayatapita kamwe. Wakati umejazwa na mambo yanayopita upesi, hakuna kitu duniani kisichoweza kutikiswa. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Shikilia mkono wa Mungu usio badilika, shikilia mkono wa Mungu usio badilika, weka matumaini yako katika mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usio badilika. Sikilizeni, safari yetu ikiisha, yeye atatujulisha itakapokwisha, kama tumekuwa waaminifu kwa Mungu nyumba yetu kwa utukufu ni itakuwa nzuri na inayoangaza ule mji uliotiwa mafuta, nasi yetu iliyojafura itauona. Shikili mkono wa Mungu sio badilika, shikili mkono wa Mungu sio badilika mambo mboyami shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Wakati tumenamisha vichwa vyetu, kama hujapata kuchukua mkono wake, mbona usije ufanye jambo hilo sasa. Shikilia mkono wa Mungu usio badilika. Je, matumaini yako ni katika mambo ya milele? Shikilia mkono wa Mungu usio badilika. Ewe, hey, msichana mdogo wewe kisichana kirembo, sasa masikini, nywele zako ni nzuri, mashavu yako ni mekundu, lakini unajua itakuwa ni kesho tu, hata kufikia kuchakaa, tunajua ni juma lijalo tu, mabuu yatakuwa yanakutafuna ardhini, masikini mashavu hayo mazuri mekundu. Ewe ndugu mdogo wewe, unguvu ni mkubwa, mwenye misuli yenye nguvu, una matumaini makubwa lakini baada ya kitambo kidogo, kesho tu, nywele hizo nzuri za kipilipili zitang'oka na ulichosalia nacho itakuwa mvi. Mabega hayo makubwa yaliyonyoka yatainama chini, na mabuu yataanza kuyala katika mikono na katika mwili. Watakuchukua wakulaze mavumbini. Kwa hiyo jenga matumaini yako katika mambo ya milele. Matumaini yako katika mambo ya milele, shikili ya mkono wa Mungu usiobadilika. Ilipo safari kisha itakuweza siku moja wa Mungu usiobadilika. Nimeona mambo mengi kwa karibu miaka 30 nyuma ya dawati. Nimeona tamasha za kuhuzunisha, nimeona mambo ya fahari. Jambo la kuhuzunisha sana nililopata kuona maishani mwangu safiri ambavyo nimewaona watoto wakifa kwa njaa mitaani. Nimewaona akina mama wakiomba kipande kimoja cha mkate. Jambo la kuhuzunisha sana nililopata kuona ni kuona mtu mwanadamu na ambaye angepaswa kuwa mwana wa Mungu akifa bila kumjua Mungu. Ninakumbuka mwanamke mmoja akiwa amesimama mlangoni usiku mmoja, mlangoni mwa kanisa hili akanichekelea, basi akasema, singemruhusu ng'ombe wangu aingie aina ya dini kama alionaye. Chini ya saa moja niliitwa niende hospitalini. Mwanamke mwenye sura nzuri mwenye umri wa kama miaka ishirini na mbili ile alikuwa akipiga mayoyo kwa sauti kubwa, niitieni yule mhubiri hapa. Yeye alikuwa mkatoliki kwa imani. Nilipoenda kule yule muuguzi akasema, umeishachelewa Ndugu Branham, alikufa kama dakika tano zilizopita. Nikasema, je, naweza kumwona? Akasema, alikuita kwa sauti kuu sana katika maneno yake ya mwisho, mwiteni yule mhubiri ndugu banadamu. Mumewe alikuwa pale akilia, sema sala kwa ajili yake, sema sala. Nikasema, ameisha chelewa sasa. Nikaondoa blanketi kidogo, alikuwa na macho makubwa mno ya udhurungi, mwanamke mwenye sura nzuri, madoadoa madogo usoni kote, nywele za udhurungi, anavutia sana. Alikuwa amepata uchungu mwingi sana hata madoa doa yalijaa uso wake kama vipele. Macho yake yalikuwa yametokeza nje moja kwa moja, kwa kutokea kwenye vitundu vyake namna hiyo, na bila shaka matumbo yake na figo vilikuwa vimepata njia, jambo ambalo katika nini, katika nini, kila mtu hufanya hivyo wakati wa kifa mara nyingi. Na alikuwa hapo amelala katika hali hiyo, mdomo wazi na kope zake hapa zilikuwa zimefunika nusu ya sehemu ya udhurungi ya jicho lake. Sitasahau jambo hilo kamwe. Ndipo nikakumbuka wimbo huo. Uh, si tamani mali ya bure ya ulimwengu uzuri fahari. Nilisimama karibu na mtu papa hapa Port Fulton aliyekuwa na kufa, waliniita kwenda kwenye kitanda chake, nami niliomba pamoja naye hapa madhabahuni. Usiku mmoja akamkumbatia mwanamke, nikasema ondoa wa mkono wako kwa mama huyo. Akasema ninamwongoza kwa Mungu, nikasema si ukimkumbatia mimi siamini katika upuzi kama huo. Akanikasirikia, akatoka kwa asira, kaenda zake. Nilimwendea baadaye kidogo, alipokuwa anakufa, akaniangalia uso. Nikasema usiniombe, ndugu Bil. Nimepotea, nimepotea, akasema yote niliyowahi kupata yamekwisha. Nilisimama papa hapa, pembeni mbali kidogo na hapa, siku moja, kutoka kwa mtu aliyeniita niende karibu na kitanda chake alipokuwa anakufa. Akasema daima nilitaka kadha na kadha na kadha Akasema lakini kamwe sikumtumikia Bwana kamwe. Mara nyingi nimekataa kwenda madhabahuni. Akasema ndugu Branham, omba ya kwamba Mungu atamjalia msichana wangu mdogo kulipia mambo ambayo nimetenda, labda anaweza kumfanyia Bwana jambo fulani. Nikasema hilo haliwezekani ndugu, mambo ambayo ungalifanya yamepotea. Hmm. Nilisimama karibu na mtu nikamwona akipigana na pepo kwa masaa ishirini na manne. Akasema pepo walikuwa wamesimama karibu na kitanda chake huku wamefunga minyororo shingoni mwao. Akasema, sisi waruhusu wanichukue, akilia kwa sauti kuu, akamshikilia kitandani. Akasema, kasema huyo hapo amesimama, umwoni? ninakuja kunichukua. Alimkatalia Mungu kwa muda mrefu kupita kiasi. Alikuwa na magala makubwa yaliyojaa majani ya ng'ombe, yamejaa ngano, farasi wazuri wa mashindano. Mwaka mmoja kabla ya hapo, alimtukana Mungu mbele ya uso wake, akampiga kofi mkewe kwa ajili ya kwenda maskanini. Najua ni jambo gani lilotukia. Umeme ulipiga gala lake na ukaua farasi wake ukachoma nyasi zake, na mtu huyo akaafa katika namna fulani ya kupunga pepo, akipigana na pepo. Wamwache na rafiki msiri wangu utukufu Amesimama kule ng'ambo, alifikia mwisho wa safari yake. Nikasema, je, unaondoka baba? Kasema, ile ndilo jambo lenyewe bili. Nikasema, wasikiaje? Akasema, yote ni shwari. Kasema, walete watoto wangu karibu na kitanda changu. Akaweka mikono yake ni nyonge juu ya kila mmoja wa watoto wake, akawabariki, akawaambia wanawe wawili, kasema, shikilieni mikono yangu iinueni juu kama Yoshua na Kalebu walivyofanya. Nikashangaa alichokuwa anataka kusema. Akasema, sikukuu, sikukuu ya kuoshwa, ya kuoshwa dhambi za mkuu ukesha na kuomba tu, ananiongoza miguu, kunyamaza hauwezi. Tuna hadithi ya mambo hayo ya kufikia marafiki. Hakuna mtu asiyetaka kula chakula kizuri, kuendesha motokaa nzuri, awe na vitu bora sana tuwezavyo kuwa navyo. Simlaumu, hilo ni sawa. Mungu anakutaka upate hivyo, lakini usitamani mali ya bure ya ulimwengu ambayo uoza upesi sana. Jenga matumaini yako kwenye mambo ya milele, haya tapita kamwe. Na tuinue mikono yetu sasa tunapoimba, shikili mkono wa Mungu. Wakati tumesimama hebu na tugeuke tusalimiane kwa mikono na mtu fulani. Sasa tutaendelea na ibada kwa muda kidogo tu, lakini na watakeni mgeuke tunapoimba aya nyingine ya wimbo huo, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Fanya hivyo baba, fanya hivyo baba, kwa Mungu fanya hivyo tineja, fanya hivyo ndugu, fanya hivyo ndugu enga matumaini yako katika mambo ya milele, shikilia mkono wa Mungu usiyobadilika. Hamna furaha kwa ajili yake, semeni amina. Wote wampendao waseme Bwana sifiwe. Wote wanaoamini ya kwamba mnaelekea kwenye mji huo wenye miraba minne, inua mkono wako Lohebu kidogo kwa wimbo wenu um, um, the... mina elekea kwenye mji huo mzuri uendelee namna gani. Sasa Bwana ameutayarisha kwa walio wake well, ambako wote waliokombolewa wanyakati zote wanaimba utukufu, wamekizunguka kiti cha enzi Wakati mwingine inaona shauku ya mbinguni na utukufu, nitakauona kule, itakuwa furaha jinsi gani nitakapo mona mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhahabu, naupenda huo ni naelekea kwenye mji huo mzuri Ma, Bwana ameutayarisha kwa walio wake, ambapo wote waliokombolewa wanyakati zote wataimba utukufu wa kikizugupa kiti kile kiti cheupe cha enzi lo no, wakati mwingine ninaona shauku ya mbinguni na furaha itakazoziona kule itakuwa kura kubwa jinsi gani nitakapomona mokozi wangu the... katika mji ule mzuri adabu je mnampenda Sasa msao jumapili ijayo asubuhi saa tatu na nusu. Alafu tutajaribu bwana kipenda kumaliza mapema kuwaombea wagonjwa jumapili ijayo asubuhi kwenye saa tatu na nusu katika jina la Yesu, nania utahapo jaribia nini? anarudisha ibada kwa mchungaji wetu ndugu Nebo kusema maneno yake ya mwisho ya na lolote analoweza kusema.